Bể phốt là bể gì ?

Thảo luận trong 'BỂ TỰ HOẠI - PHỐT' bắt đầu bởi meomaythongminh, 1/8/08. Trả lời: 7 / Đọc: 9,487

1. meomaythongminh

+ Nơi ở: HCMC
    + Giới tính: Nữ
    Mình đọc trên mạng rất nhiều người nói về bể phốt
    Vậy bể phốt là bể gì ? cấu tạo nó như thế nào ? Ai biết share cho mình biết với
  2. tre-xanh, 2/8/08
    @meomaythongminh: Bể phốt là tên khác của bể tự hoại <== cái này thì chắc ai cũng biết nhỉ. :whistling:
  3. meomaythongminh, 2/8/08
    @tre-xanh: Tại sao ko kêu là bể tự hoại mà kêu là bể phốt, và nghe nói nó là bể thấm chứ ko phải bể tự hoại :chair:
    Bác hơi nhầm lẫn thì phải
  4. nhien04, 3/8/08
    Bể phốt là bể tự hoại theo cách gọi miến Bắc, nên đề nghị địa phương ngoài đó giải thích giùm
  5. howhy, 3/8/08
    Từ " bể phốt" là bể tự hoại thôi . nếu bạn không tin thì cứ hỏi dân công trình. dân xây dựng hiểu rõ vụ này lắm.
  6. ciao_rossoneri, 25/12/08
    Đúng thế rồi. Nhưng có ai có cấu tạo cụ thể của nó như thế nào nhỉ? Post lên cho mọi người xem nào?
  7. Cherry, 25/12/08
    Nếu vậy (tức là nếu bể phốt là bể tự hoại), thì cấu tạo của nó chỉ là cái hố có tráng xi măng, có cút từ bể này thông sang bể kia và cuối cùng sang bể thấm (không tráng xi măng), không biết có phải không ạ, hic, em chẳng biết các bác nói về cái gì cụ tỉ nên trả lời như thế, hi vọng không sai lắm :)
  8. Worker, 25/12/08
    Các đồng chí vào link này xem có rất nhiều ảnh bể phốt (septic tank). Chịu khó Google thì cái gì cũng có:
    http://images.google.com.vn/images?...num=0&q=septic tank&um=1&ie=UTF-8&sa=N&tab=wi