Bồn khuấy trộn hóa chất nè bà con

Thảo luận trong 'HÌNH, CLIP VỀ WTP' bắt đầu bởi daibangxanh, 26/12/07. Trả lời: 8 / Đọc: 5,197

1. daibangxanh

Well-Known Member
    + Nơi ở: Ho Chi Minh city
    + Giới tính: Nữ
  2. magic06, 30/12/07
    UH nhưng giá mà có hình cả ở phía trong thì càng hay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  3. Snow_wolf, 4/1/08
    Ở trong chẳng có gì đâu bạn ơi.
    Hệ cấp hóa chất trong hình này có 1 số đặc điểm như sau:
    + Motor khuấy được đặt lệch tâm ==> khuấy trộn tốt hơn so với đặt tại tâm bồn
    + Vị trí của phao (cục màu đen nằm dưới bơm định lượng) nằm cách xa máy khuấy (nếu không dây phao bị cuốn vào cánh khuấy)
    + Bồn được đặt lên trên một lớp betong mà không được xây gạch rào lại ==> bồn này chứa hóa chất không nguy hại, ko sợ sự cố
    + Bơm hóa chất cần phải có 2 cái (luân phiên hoạt động và dự phòng) ==> bồn này chỉ có 1 cái.
    + Đầu châm hóa chất (sát cái co gần cái van ở trên) được đưa vào đường ống D21 chứ không dẫn trực tiếp bằng ống nhựa dẻo ra bể xử lí
    + Vị trí mà ống dẫn nước vào ko có miếng lót gia cường, vị trí ống xả đáy thì thành bồn có miếng lót gia cường.

Thắc mắc của mình là đường dẫn hóa chất sử dụng ống PVC D21 thì tốt hơn so với sử dụng ống cao su mềm ko?
  4. hanoi22, 17/10/09
    Hi, thích nhòm bên trong thì cũng có luôn, thực ra nó chẳng có gì đâu:
    yeumoitruong.vn yeumoitruong.vn

Ai thích đặt lệch thì đặt, chứ tui thì cứ tâm tui bổ:

yeumoitruong.vn
  5. Phan Hoài Thu, 7/10/11
    Anh chị cho mình hỏi cách tính công suất máy khuấy, và vận tốc khuấy trộn hóa chất như Polimer là bao nhiêu vậy ạ
    Thx!
  6. minhhoang54321, 7/10/11
    @Phan Hoài Thu: mình có 1 cái nè, bạn xem tham khảo chơi thôi nha.

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 7/10/11
  7. Phan Hoài Thu, 7/10/11
    Gởi mail cho mình ha MinhHoang54321.:)
    Thén kiu nha!
  8. langquen762, 17/10/11
    may a chi send vao mail embai tron hoa chat .tks a gmail|:langquen762@gmail.com
  9. Meo già, 23/2/12
    Thắc mắc của mình là đường dẫn hóa chất sử dụng ống PVC D21 thì tốt hơn so với sử dụng ống cao su mềm ko?
    Cái này theo mình liên quan đến áp đẩy của máy bơm định lượng.