Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Đăng ký chủ nguồn thải chất thải nguy hại (hồ sơ bị mất Giấy xác nhận bản cam kết bảo vệ môi trường)

Nguyễn Thị Minh Phương

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Dear cả nhà, cả nhà giúp em thông tin này với - Doanh nghiệp của em đang có kế hoạch đăng ký Chủ nguồn thải chất thải nguy hại. Theo tìm hiểu trong bộ hồ sơ để đăng ký thì cần phải có "Bản sao Quyết định phê duyệt báo cáo đánh giá tác động môi trường hoặc Giấy xác nhận bản cam kết bảo vệ môi trường", nhưng hiện tại bên em bị thất lạc toàn bộ file hồ sơ về "Bản cam kết bảo vệ môi trường".

Vậy, mong cả nhà giải đáp cho em thủ tục để làm lại 1 trong 2 văn bản trên hoặc có cách nào để hoàn thiện "đăng ký Chủ nguồn thải chất thải nguy hại" khác không ạ.

the_sky

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
1
Tất nhiên về lý là thế bạn không thể nào vượt qua nếu k có BCK hoặc ĐTM, trường hợp xấu là phải làm lại đấy, tuy nhiên theo kinh nghiệm thì bạn hãy lên phòng hoặc sở TNMT địa phương, quan hệ khéo léo rồi bảo họ cho mượn lại BCK hoặc ĐTM của cty bạn đã làm để đi photo lại làm TL pháp lý, vì cơ sở nào cũng đều lưu lại 1 bản cả và khả năng thất lạc k cao, bạn hãy hỏi lại quản lý cty xem trước đây đã nộp cho cơ sở nào nhé, còn nếu k thì k có cách nào bạn ạ.

mickeya3_88

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
0

Nghia_VĐ

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Trường hợp này của bạn chỉ có hai hướng giải quyết
- Làm công văn lên Sở, nêu rõ lý do và xin cấp lại BCK, hoặc ĐTM, cần thiết thì gặp đúng người phụ trách và chi phí một ít. Bếu đúng ra thì Sở phải có trách nhiệm trong vấn đề này vì việc làm sổ CNT bây giờ Sở TNMT các tỉnh đang khuyến khích các doanh nghiệp làm và theo nguyên tắc là các cơ quan chức năng phải hỗ trợ, tạo điều kiện hướng dẫn và giúp đỡ cho doanh nghiệp hoàn thiện thủ tục này.
- Làm lại ĐTM hoặc BCK theo hiện trạng mới, cái này nếu làm thực được là tốt nhất vì nó sát với điều kiện thực tế của doanh nghiệp. Mình nói điều này vì nghĩ đến khả năng BCK hoặc ĐTM của công ty bạn có từ lâu rồi.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua