Ngành khoa học môi trường sau khi tốt nghiệp có thể làm việc ở đâu?

Thảo luận trong 'HƯỚNG NGHIỆP - NGHỀ MÔI TRƯỜNG' bắt đầu bởi vannam, 23/7/11. Trả lời: 8 / Đọc: 17,214

1. vannam

+ Nơi ở:
    + Giới tính: Nữ
    Em năm nay là sinh viên năm 3 ngành khoa học môi trường , mặc dù học 3 năm rồi nhưng vẫn chưa biết sau này khi tốt nghiệp mình có thể làm việc ở những cơ quan nhà nước nào? Mong các anh chị có thể cho em 1 danh sách các cơ quan mà ngành môi trường mình có thể xin vào làm được. Em cám ơn trước!
  2. Heatonshawn, 23/7/11
    cái này khó đấy.
    bạn nói đến cơ quan nhà nước thì mình biết chủ yếu chỉ có thể là phòng, sở môi trường của quận, thành phố thôi, ngoài ra còn có thể là các công ty nhà nước được cổ phần hóa chẳng hạn.
  3. daibangxanh, 23/7/11
    @Heatonshawn: Cơ quan nhà nước: đơn vị hành chánh, đơn vị sự nghiệp
    Tại sao cứ có cái tâm lý muốn làm cho cơ quan nhà nước nhỉ.
  4. moitruong08, 23/7/11
    Bạn có thể làm ở phòng khoa học môi trường ở Viện môi trường & tài nguyên (EIR),Sở tài nguyên môi trường các tỉnh,TP
  5. Heatonshawn, 24/7/11
    ờ vì bạn ấy hỏi là cơ quan nhà nước mà.
    nhg cũng đúng thôi ngành môi trường ở VN chưa phát triển chưa có nhiều công ty ngoài quốc doanh hoạt động về lĩnh vực này, chủ yếu là các sở phòng ban thôi.
  6. heoconit999, 26/7/11
    @vannam: Ngành này ra làm gì cũng được cả. Chỉ cần có tấm bằng cử nhân trong tay + khả năng về 1 lĩnh vực nào đó đam mê hoặc có kỹ năng sẽ làm được tất cả mọi việc.

Thứ 2 , nếu làm đúng ngành. Khoa học môi trường có thể làm việc tại các Công ty tu vấn về lĩnh môi trường ( Thực hiện các báo cáo đánh tác động môi trường, cam kết, giám sát... .....v...v) hoặc có thể ở các Ban quản lý KCN

Nếu muốn vào cơ quan nhà nước thì chịu khó quen biết tại các Cơ quan như : Sở Tài nguyên và môi trường, Phòng tài nguyên và môi trường , Chi cục bảo vệ môi trường hoặc có thể ở các Ban quản lý KCN (Có phòng môi trường riêng)

Chúc bạn học tốt và ra trường đúng ngành nghề
  7. tungbo, 26/7/11
    Nhiều việc chứ nhỉ,hjhj
    bạn có thể làm về an toàn lao động nữa
    bạn có thể vào hsevn.com
    xem nhé, chúc bạn thành công.
  8. minhic, 28/8/11
    nhà nước, tư nhân và nước ngoài, tùy trình độ bạn tới đâu và ô dù bạn có tốt không :)
  9. nguyenthithuymt, 1/11/11
    có rất nhiều chỗ bạn có thể làm việc mà, đâu cần vào nhà nước chứ, muốn vào nhà nước thì phải có cái ô to chút. :)