1. MIMI

    MIMI New Member

    Tham gia ngày: 3/2/16
    Bài viết:
    6
    Đã được thích:
    1

    QUAN TRẮC CHẤT LƯỢNG MÔI TRƯỜNG LAO ĐỘNG

    Chào mọi người!
    Mọi người ơi cho em hỏi là mọi người có biết thông tư nghị định nào quy đinh về tần suất quan trắc chất lượng môi trường lao động trong Nhà máy không ạ?
    Hiện công ty em làm về xử lý chất thải nguy hại, tần suất quan trắc theo như cam kết trong ĐTM là 1 năm/ 2 lần. Nhưng bên đơn vị quan trắc cho bên em họ nói là theo Nghị đinh 44/2016/NĐ-CP có quy định về tần suất quan trắc mt lao động ít nhất 1 năm/ 1 lần, khuyên bên e làm công văn gửi Tổng cục xin giảm tần suát quan trắc xuống, nhưng khi em đọc trong đó không thấy đề cập gì đến tần suất quan trắc cả.
    Mọi người ai có kinh nghiệm gì chia sẽ giúp em với ạ
    E xin chân thành cảm ơn
  2. chtuan

    chtuan New Member

    Tham gia ngày: 24/7/17
    Bài viết:
    9
    Đã được thích:
    0
    Bạn tham khảo Điều 18, Luật An toàn, Vệ sinh lao động năm 2015 nha.
  3. thientuc

    thientuc Member

    Tham gia ngày: 22/11/08
    Bài viết:
    39
    Đã được thích:
    2
    Thực ra nghị định quy định là vậy nhưng quyết định cơ quan quản lý là mình phải tuân thủ đầu tiên

    họ sẽ tùy theo đặc thù ngành quy định cụ thể,

    như bên mình tận 4 lần/năm.

    Tuy nhiên bạn vẫn có thể gửi công văn đề nghị giảm tần suất, tuy nhiên bạn phải có dẫn chứng, căn cứ cụ thể làm căn cứ đề nghị giảm. Ví dụ: công ty đang khó khăn, hoạt động ít, công nhân, nhân viên ít, đặc thù máy móc, công nghệ.....

    Bạn tham khảo !

    nếu có gì thắc mắc thì gửi vào mail mình tư vấn thêm:
    leducthien007@gmail.com
Chia sẻ với bạn bè