Quy định về khoảng cách an toàn từ khu dân cư đến cơ sở kinh doanh của một số ngành nghề

Thảo luận trong 'VỆ SINH LAO ĐỘNG' bắt đầu bởi nguyễn Vĩnh Thạnh, 2/4/09. Trả lời: 9 / Đọc: 6,464

1. + Nơi ở:
    + Giới tính: Nữ
    bác nào có quyết định hoặc văn bản nào quy định về khoảng cách an toàn từ khu dân cư đến cơ sở kinh doanh của một số ngành nghề có điều kiện như: kinh doanh xăng dầu, cơ sở sang chiết nạp gas, khí đốt hóa lỏng, kinh doanh vật tư nông nghiệp.... cho minh xin với
  2. quangnhn, 2/7/09
    Cái này bạn có thể tham khảo trong Quyết định số 3733 của Bộ Y tế. Hiện tại mình chỉ có bản giấy thôi, không có bản file. Nếu bạn ở Huế thì có thể liên lạc theo địa chỉ mail: quangnguyenhonhat@gmail.com
  3. nguyenminhduc, 6/3/10
    cam on ban quangnhn nhieu nha
  4. hangnguyen8512, 9/8/10
    Có bạn nào có quy định về khoảng cách an toàn từ cơ sở sản xuất nhựa phế liệu tới khu dân cư không? Cho mình với nhé. Cảm ơn các bạn nhiều lắm.
  5. lekiet_09, 31/8/10
    quy định vè khoảng cách

các bạn tham khảo TCVS 3733. 1 văn bản nữa là QCXD 2008. chuc cac ban may man.
  6. hangnguyen8512, 31/8/10
    Cảm ơn bạn nhiều nha. Mình cũng có tiêu chuẩn 3733 rùi, nhưng trong đó quy định không rõ ràng về loại hình mình đang tìm...cảm ơn bạn lần nữa.:56:
  7. MrRau, 20/10/11
    Ai có biết quy định này không, cụ thể là trường hợp lò đốt chất thải rắn y tế khoảng cách an toàn đến khu dân cư là bao nhiêu.
  8. habac69, 20/10/11
    @nguyễn Vĩnh Thạnh: cái này ko phải theo quy định tại Quyết định 3733 đâu, tại đây nè

Các file đính kèm:

9. habac69, 20/10/11
    @MrRau: Cái này không có văn bản nào quy định riêng về lò đốt đặt bao xa, mà có tiêu chuẩn về thiết kế bệnh viện, trong đó quy định rõ các bố trí các khoa phòng, công trình khi xây dựng bệnh viện, có thể tham khảo tiêu chuẩn sau
    http://bmktcn.com/UserFiles/Vanhuong/tieuchuan/benhvien/Phuluc TC benhvien.pdf
  10. MrRau, 21/10/11
    @habac69: Thanks bạn nhiều, nhưng không có cái mình cần, Luật mt năm 2005 có quy định những cơ sở xử lý chất thải càn phải có khoảng cách an toàn với khu dân cư, TCVN 3733 của BYT cũng có quy định, nhưng luật thì nói chung chung, TC của BYT thì chỉ nêu những cơ sở lưu giữ, chôn lấp, không quy định lò đốt. Đang bí......