Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Tái sử dụng găng tay dính dầu

hoahong39

Cây công nghiệp
Cảm xúc
43
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào bạn!
Theo mình nghĩ giẻ lau dính dầu thải bỏ số lượng nhiều là do thiết bị máy móc của doanh nghiệp có nhiều lỗ hổng rò rỉ. nếu được thì thực hiện biện pháp quản lý nội vi tốt sẽ hạn chế hơn. còn về găng tay đã dính dầu thì m nghĩ nó là chất thải nguy hại rồi. nếu dùng găng tay sử dụng được nhiều lần thì tiết kiệm hơn.

hoahong39

Cây công nghiệp
Cảm xúc
43

ngOan

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0

Nguyễn Thị Ngọc Quỳnh

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Chào các anh chị,

Do là doanh nghiệp sản xuất cơ khí nên lượng găng tay, giẻ lau dính dầu phát sinh hàng tháng nhiều. Có anh chị nào biết đơn vị nào có khả năng giặt găng tay giẻ lau để sử dụng lại không ạ?

Em cảm ơn
Bên tớ cty xử lý chất thải nguy hại nên thấy câu này quen quen, có KH từng hỏi rùi. Cơ mà hiện tại chưa thấy cty nào tái sử dụng được giẻ lau dính dầu nhé.

lanluikhet

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
0
Chào mọi người !

cảm ơn mọi người đã phản hồi!

1. Do bên công ty mẹ ở nước ngoài họ có tái sử dụng loại găng tay, giẻ lau dính dầu này ( giặt và sử dụng lại). Do vậy mình mới hỏi xem ở VN mình có đơn vị nào không? Dùng biện pháp giảm thiểu tại nguồn thì cũng có, nhưng lượng phát sinh vẫn nhiều.

2. Trước đây, bên mua hàng bên mình cũng có tìm được 1 cơ sở thu mua găng tay dính dầu này về tái chế. Nhưng do bên cty họ nhỏ mà lại cách xa công ty mình quá nên rồi họ không đến. Mình nghĩ cũng mon men vài cơ sở thu gom găng tay dính dầu này mà ở VN, có điều lo ngại năng lực xử lý của các cơ sở này.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua