Kết quả tìm kiếm

  1. H

    Xây thêm bể phụ chứa nước thải sinh hoạt tiền xử lý

    Chào các anh chị, Hệ thống xử lý nước thải sinh hoat jbên em công suất 300 m khối, bên em thời gian tới sẽ xây thêm 1 bể chứa nước thải sinh hoạt trước khi xử lý nữa khoảng 7 mét khối, kết nối đến hệ thống xử lý nước thải sinh hoạt hiện tại. Vậy bên em có phải cập nhật báo cáo ĐTM hiện đã được...
  2. H

    ký hợp đồng xử lý nước thải sinh hoạt với nhà thầu của chủ đầu tư

    Chào các anh chị. Công ty em nằm trong KCN. 2 năm trước đây bên em đã ký hợp đồng xử lý nươc thải sinh hoạt với chủ đầu tư KCN, hiện nay chủ đầu tư vừa ký hợp đồng với 1 nhà thầu, theo đó nhà thầu sẽ thay chủ đầu tư vận hành trạm xử lý nước thải tập trung của KCN. Chủ đầu tư đề nghị các công ty...
  3. H

    Công ty hay công đoàn chi trả phụ cấp trách nhiệm cho an toàn vệ sinh viên?

    Chào các anh chị, Trong luật công đoàn, điều 74 "An toàn, vệ sinh viên", mục 5, khoản b quy định về quyền của an toàn vệ sinh viên như sau: b) Được dành một phần thời gian làm việc để thực hiện các nhiệm vụ của an toàn, vệ sinh viên nhưng vẫn được trả lương cho thời gian thực hiện nhiệm vụ và...
  4. H

    loại và khối lượng của chất thải nguy hại và DTM

    Anh chị cho em hỏi là các loại và khối lượng của chất thải nguy hại dự kiến phát sinh trong năm thì theo yêu cầu của luật pháp về bảo vệ môi trường có phải quy định cụ thể trong báo cáo DTM không ah? VD: chất thải nguy hại A: 300kg/năm chất thải nguy hại B: 400kg/năm chất thải nguy hại C...
  5. H

    tích trữ xăng số lượng nhỏ trong cơ sở

    Chào các anh chị, Nhà máy em do nhu cầu dùng máy phát điện cỡ nhỏ nên có dùng xăng. Bên em định tích trữ xăng trong nhà máy với dung tích nhỏ là can 20 lít. Bên cạnh việc đương nhiên là phải áp dụng các biện pháp PCCC thông thường như để ở nơi cách nguồn nhiệt, nguồn lửa, trang bị bình chữa...
  6. H

    doanh nghiệp sản xuất bị tạm đình chỉ hoạt động do tai nạn lao động chết người

    Chào các anh chị em, Cho mình hỏi 1 chút là đối với trường hợp tai nạn lao động, trường hợp nào người sử dụng lao động thuộc doanh nghiệp sản xuất chế tạo sẽ bị đình chỉ hoạt động? Quy định tại văn bản nào? cảm ơn anh chị em
  7. H

    Có phải lập hội đồng bảo hộ lao động?

    Chào các anh chị, Công ty em trong tòa nhà thuộc thành phố, có khoảng 2000 nhân viên, ngành nghề của công ty là tạo ra dữ liệu thiết kế AUTO CAD, toàn bộ nhân viên làm việc trên máy tính trong văn phòng. Thông tư 01/2011/TTLT-BLDTBXH-BYT Điều 13 khoản 1 có ghi: "1. Cơ sở lao động có tổng số lao...
  8. H

    Chủ cơ sở có được ủy quyền cho người khác

    Các anh chị em cho em hỏi là: Trong luật PCCC, "Điều 5. Trách nhiệm phòng cháy và chữa cháy" có ghi: "3. Người đứng đầu cơ quan, tổ chức, chủ hộ gia đình là người chịu trách nhiệm tổ chức hoạt động và thường xuyên kiểm tra phòng cháy và chữa cháy trong phạm vi trách nhiệm của mình." Vậy Người...
  9. H

    Công ty em phải làm đề án bảo vệ môi trường đơn giản hay cam kết môi trường bổ sung

    Chào các anh chị. Công ty em đi vào hoạt động từ tháng 4 năm 2011, tại thời điểm đó đã được duyệt cam kết bảo vệ môi trường. Tháng 5 năm 2014 bên em đã hoàn thành nâng cấp quy mô sản xuất, công nghệ nhưng chưa đến mức độ phải làm báo cáo ĐTM, nhưng bên em cho đến hiện tại vẫn chưa làm cam kết...
  10. H

    Tần suất kiểm tra bình chữa cháy 30 ngày 1 lần là bắt buộc?

    Chào các anh chị. Cho em hỏi về Tần suất kiểm tra bình chữa cháy 30 ngày 1 lần là BẮT BUỘC có phải không? Cụ thể: 1. Luật PCCC 2013 điều 8 mục 4 khoản a quy định: "a) Tiêu chuẩn quốc gia về phòng cháy và chữa cháy được áp dụng bắt buộc;" 2. TCVN 3890 : 2009 quy định tại điều 2: "Các tài liệu...
  11. H

    Tư vấn đo kiểm môi trường và khắc phục các yếu tố nguy hiểm

    Chào các anh chị, Thông tư 25/2013/TT-BLĐTBXH quy định: Điều 4. Trách nhiệm của người sử dụng lao động 1. Phải áp dụng các biện pháp kỹ thuật, tăng cường các thiết bị an toàn và vệ sinh lao động để cải thiện điều kiện lao động; khi chưa thể khắc phục được hết các yếu tố nguy hiểm, độc hại thì...
  12. H

    kiểm tra lượng khí trong bình bằng phương pháp cân VỚI TẦN SUẤT 3 THÁNG 1 LẦN

    Cho em hỏi là em nghe nói bình chữa cháy khí CO2 phải được kiểm tra lượng khí trong bình bằng phương pháp cân VỚI TẦN SUẤT 3 THÁNG 1 LẦN: http://thietbichuachay.com.vn/cam-nang-pccc/huong-dan-su-dung-binh-chua-chay-khi-co2/ TẦN SUẤT 3 THÁNG 1 LẦN quy định tại TCVN nào ah? Em tìm mãi mà không...
  13. H

    Chứng từ đối với chất thải thông thường

    Chào các anh chị, Hiện chất thải nguy hại ta có chứng từ chất thải nguy hại để quản lý và là căn cứ để chứng minh là chất thải nguy hại đó đã được xử lý đầy đủ. Do nhu cầu nội bộ của nhà máy bên em, bên em mong muốn có cả chứng từ đối với chất thải thông thường. Vậy chứng từ chất thải...
scroll-topTop