Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Ai có mô hình tính BOD và tính ô nhiễm không khí nguồn đường không ?

• Thread starter nonono86
  • Ngày gửi
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
mô hình khí thải nguồn đường thì mình biết, nhưng hiện nay nó phải mua cơ, trên mạng một số trang web nước ngoài có rao bán. Họ bán theo hình thức gọi điện và họ chuyển cho, cho nên không có để đưa cho bạn. May ra mình có thể lấy được nếu có người quen ở một số trung tâm quan trắc lớn hoặc trung tâm về môi trường khí. Còn BOD thì mình không hiểu bạn định cần cái gì

N

nonono86

Guest
Mình cũng hỏi xin mấy đưá bạn rồi, nhưng chúng nó đa số làm bên quản lý chứ không làm trực tiếp nên không có. Mình đang làm ĐTM đường, cầu nên cần tính ô nhiễm SO2, NO2 để đánh giá cho chính xác tác động tới người dân và môi trường xung quanh.
Còn mô hình tính bod là mô hình tính phát thải trong nước (BOD, COD, các chất rắn hòa tan ...) để tính phát thải do công nhân xây dựng và các máy móc sử dụng thải vào dòng sông

Nghĩa là bạn đã lượng hóa được các thông số đầu vào rồi, bây giờ bạn muốn sử dụng mô hình để đánh giá mức độ lan truyền của các thông số này vào dòng sông đúng khống ? có đấy nhưng bạn phải học mất vài tháng may ra mới sử dụng được mô hình này đấy. vào EPA của Mỹ nhé kiếm được mấy cái mô hình quản lý lưu vực ấy. Mô hình VN ko có đâu