Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

ai rành thủ tục CKBVMT giúp giùm di!!!!!

kaka047

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
Mình có công ty sản xuất nước uống đóng chai, khi chưa hoạt động, mình có làm CKBVMT gởi cho Phòng Tài nguyên và môi trường huyện xác nhận giùm. Nhưng Phòng tài nguyên và môi trường yêu cầu mình phải có chủ trương của xã và huyện, còn chưa có chủ trương cho phép thực hiện dự án thì họ không xác nhận. Pà con cho mình hỏi: như vậy thì Phòng tài nguyên và môi trường huyện đó có đúng hay không? Mình nghĩ trước đến nay, mọi người đều làm cả rồi sau đó mới làm CKBVMT thì lúc đó xin chủ trương ở đâu?Và thứ 2 là việc xác nhận môi trường không có liên quan đến xin chủ trương. Vậy ai có kinh nghiệm cho mình hỏi xem thủ tục như vậy có phải "hành" là "chính" hay không?:khi1885867:

daibangxanh

Well-Known Member
Bác làm ở đâu thế nhử ? Nói chung là người ta cũng có cái lý
Các dự án thì bạn phải làm chủ trương của UBND cấp xã phường đối với ngành nghề đó. Nếu bạn làm gia công cơ khí giữa khu dân cư thì ai mà cho, đâu phải Huyện nắm rõ toàn bộ các xã phường đâu nên họ thận trọng là đúng. Với lại ngành nghề bạn kinh doanh phải theo đúng quy hoạch đã được đề ra.
Bạn cứ tuân thủ luật đi vì lệnh vua thua lệ làng mà. Đừng nóng giận hại cái thân

Phòng TNMT giải quyết như thế là đúng đấy.
Theo mình suy đoán Bạn đã có Giấy đăng ký kinh doanh, và cty bạn sản xuất nước uống đóng chai tại địa chỉ nhà bạn luôn, đúng k?
Mình có một vài gợi ý về cách thức trình bày cũng như một số nội dung chính khi bạn xin chủ trương như sau:
TÊN CTY ---------------------------------- CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
------------------------------------------ Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

ĐƠN ĐĂNG KÝ ĐẦU TƯ​
Kính gửi: -
Công ty ......................
Địa chỉ: ........................
Giấy Chứng nhận đăng ký kinh doanh số .........., do ..... cấp ngày .....
Người đại diện theo pháp luật:...................... Chức vụ: ...........
Trên cơ sở nhu cầu của thị trường và năng lực của công ty, công ty ...... xin đăng ký đầu tư với những nội dung chủ yếu sau:
1. Tên dự án đầu tư: .............
2. Địa điểm đầu tư: ...............
3. Diện tích đất dự kiến sử dụng:............
4. Sản phẩm chính (hoặc mục tiêu) của dự án: .............
5. Tổng vốn đầu tư: ...........................
6. Dự kiến tiến độ thực hiện dự án: ..........................
7. Công ty....... cam kết:
- Chấp hành đúng các yêu cầu về vệ sinh môi trường PCCC theo quy định của pháp luật.
- Triển khai dự án đúng tiến độ cam kết.
- ...............................
Rất mong nhận được sự quan tâm, chấp thuận của ........
Nơi nhận: ------------------------------------------ GIÁM ĐỐC CTY

* Nếu có gì còn băn khoăn, bạn cứ trao đổi. Nếu biết mình sẵn lòng chia sẻ.

Sửa lần cuối: