Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Ai sẽ tham gia cuộc thi hùng biện ?

Minh Grac

Cây cổ thụ
Ban Quản Trị
Cảm xúc
78
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Cuộc thi hùng biện sắp tới được tiết lộ vài thông tin:

Tên của giải: " CUỘC THI HÙNG BIỆN - SỨ GIẢ MÔI TRƯỜNG 2008" với slogan: "hãy nói theo cách của bạn"

Cuộc thi này chọn ra 1 cá năng xuất sắc nhất, đòi hỏi người thi có tinh thần đoàn kết, kéo léo, thông minh, linh hoạt - điều này sẽ chứng minh qua các vòng thi đấu cực kỳ hấp dẫn mà không ai hình dung được:56:

Theo bạn thì nên giới hạn về khu vực, độ tuổi, ngành nghề, ... hay không
[you] hãy cho ý kiến của bạn đi nhé.

Nhocrua

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
0
vấn đề môi trường hiện nay của Việt Nam, thế giới như thế nào- chúng ta ai cũng có cảm nhận, suy nghĩ theo cách riêng của mình! Một khi chúng ta đã quan tâm đến chất lượng môi trường, các vấn đề môi trường thì chúng ta có thể nói lên quan điểm của mình. Chính vì vậy r nghĩ không nhất thiết phải giới hạn về khu vực, độ tuổi... ai cũng có thể tham gia!

meobeobu2001

Cây công nghiệp
Cảm xúc
2
mèo béo cũng nghĩ vậy, người khác ngành, già trẻ gì cũng được. nếu người ta có khả năng nhìn nhận được các vấn đề môi trường, người ta có khẻ năng thì người ta tham gia thôi, ko nên giờ hạn gì hết.
ah, còn một điều nữa. yeumoitruong2010 có thể cho biết là chọn 1 chủ đề nhất định hay ra nhiều chủ đề rồi bốc thăm, hay tự do.
nói chung là mong admin cớm post thể lệ cuộc thi lên cho mọi người biết nha. thanks

MrDong

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
2
theo tôi thì ai cũng có quyền tham gia chỉ đơn giản là trách nhiệm bảo vệ mt đâu phải của riêng ai mà là của tất cả mọi người. Đôi khi những người ngoài cuộc lại có những ý tưởng mà chúng ta không có...tự do muôn năm.

theo tôi nghĩ vấn đề môi trường hiện nay rất nóng không chỉ của VN mà còn là vấn đề của toàn thê giới.ở VN thì vấn đề này càng nóng.bởi vì nó chưa được quan tâm đúng mức.là 1SV môi trường thì tôi càng thấy rõ hơn trách nhiệm của mình với MT.:chair:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Minh Grac

Cây cổ thụ
Ban Quản Trị
Cảm xúc
78
L

Lam_Pham

Guest
theo mình thì không nên giới hạn độ tuổi, trình độ, mà nên phân ra thành các nhóm khác nhau! ví dụ như phân ra theo độ tuổi đi! nhóm từ 15 - 25 tuổi chẳng hạn, rùi nhóm từ 26 - 35tuổi hoặc mình phân ra sao sao đó thì tùy BTC quyết định nghe! Vì mình thấy với mỗi độ tuổi khác nhau thì kinh nghiệm, nhận thức của mỗi người khác nhau, như người 30 tuổi thì nhận thức phải khác với người 15 tuổi rồi! Và có điều kiện thì nên tổ chức theo cụm khác nhau, như thế sẽ khuyến khích được nhiều người tham gia hơn và mọi người được nêu lên quan điểm của mình nhiều hơn! Còn slogan của cuộc thi như hình như giống slogan của Viettel đó!Mới đọc thấy câu đó là mình liên tưởng tới Viettel rồi!

H

hiepsiaoxanh82

Guest
Ban tổ chức không giới hạn khu vực nhưng mà với thí sinh ở xa thì chịu thôi :50:, anh cũng muốn mọi người tham gia đông đảo lắm
Tôi đang làm về vấn đề môi trường nhưng thật sự trong thời gian vừa qua với những việc đã và đang gây thiệt hại và xâm phạm nghiêm trọng đén MT Việt Nam Thì thật sự không thể chấp nhận được với những Công ty, doanh nghiệp nào đó vô ý thức đến vậy. Cần phải xử lý thật nghiêm đối với những CT như vậy để răn đe, và hơn ai hết chúng ta những người Việt Nam phải tự ý thức hơn nữa đến Môi trường của chúng ta. Hãy hành động vì một môi trường xanh

H

hihithach

Guest
việc có tham gia hay không theo mình là cần sự tự nguyện của tất cả mọi người. và việc bảo vệ môi trường hiện nay cũng là trách nhiệm không của riêng ai. nên mình nghĩ tạo điều kiện làm sao để nhiều người biết đến và càng nhiều người tham gia thì tốt. bảo vệ môi trường không có gì là khó mà chỉ là ý thức của mõi người thôi.

Minh Grac

Cây cổ thụ
Ban Quản Trị
Cảm xúc
78
theo mình thì không nên giới hạn độ tuổi, trình độ, mà nên phân ra thành các nhóm khác nhau! ví dụ như phân ra theo độ tuổi đi! nhóm từ 15 - 25 tuổi chẳng hạn, rùi nhóm từ 26 - 35tuổi hoặc mình phân ra sao sao đó thì tùy BTC quyết định nghe! Vì mình thấy với mỗi độ tuổi khác nhau thì kinh nghiệm, nhận thức của mỗi người khác nhau, như người 30 tuổi thì nhận thức phải khác với người 15 tuổi rồi! Và có điều kiện thì nên tổ chức theo cụm khác nhau, như thế sẽ khuyến khích được nhiều người tham gia hơn và mọi người được nêu lên quan điểm của mình nhiều hơn! Còn slogan của cuộc thi như hình như giống slogan của Viettel đó!Mới đọc thấy câu đó là mình liên tưởng tới Viettel rồi!

Chủ yếu câu slogan đánh vào 2 mục đích:

Nói lên slogan của cuộc thi hùng biện

Thu hút Vietel, tôi nghĩ họ sẽ không từ chối 1 cuộc thi có chất lượng như vầy đâu:49:

cafesua47

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0

ừh nếu không giới hạn độ tuổi thì phân theo nhóm tuổi như trên đây cũng rất hay và đối tượng tham gia lại đa dạng. như vậy có thu hút nhà tài trợ cũng dễ dàng hơn.
riêng về phần chủ đề nếu thấy ổn thì BTC nên mở, có nghĩa là các bạn sẽ tự chọn một chủ đề tự trình bày rùi sau đó các vòng sau chẵng hạn mình sẽ khéo léo dẫn dắt các bạn vào vấn đề nóng hay vấn đề mong muốn sau.
cố gắng lên nà.:3:

vipmta

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
?????????

vâng, xin chao tất cả những ai yêu môi trường, và tôi là một trong những người đó, keke. các bạng nghĩ sao về môi trường hiện nay? tôi thấy nó thật là kinh khủng, quá nhiều vấn đề để nói.:21:
chúng ta luôn luôn keu gọi mọi người hay bảo vệ môi trường, vậy tại sao chúng ta không ý thực cho họ ngay từ khi họ còn đang đi học. tôi luôn nghĩ tới việc tại sao ngành giáo dục của chúng ta không đưa môn học bảo vệ môi trường vào chương trình dạy học ngay từ khi còn học tiểu học.:50:
các bạn nghĩ sao về vấn đề này? hãy cùng tôi chia sẻ nhé:32:

thiensanify

Mầm xanh
Cảm xúc
0
L

lovelystar214

Guest
òh, theo tớ nghĩ cũng ko nên giới hạn bất cứ điều kiện nào cả, quyền và nghĩa vụ bảo vệ mt là của chung mọi người, đó còn là vấn đề chung của toàn cầu mừ, chứ đâu phải của bất kỳ ai hoặc bất kỳ vùng, miền, lãnh thổ nào cả... tất cả mọi người tự nhận thấy khả năng có thể tham gia dc là OK rùi.
Còn những bạn quá xa giống như bạn 'anhduy2004' ở Thái Nguyên, nếu ban tổ chức thấy được thì xem xét ý kiến của mình thử nhé, đó là "nhận bài thuyết trình được ghi hình thành video clip gửi dự thi" . hihiihi

baboxanh

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
0

Cloverfield90

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Mình hiện là SV năm nhất khoa KT&QL Môi trường .Mình cũng yêu môi trường và cũng mong muốn với những gì mình được học trong tương lai sẽ có ích trong việc bảo vệ môi trường.Theo mình,cuộc thi này nên được phổ biến rộng rãi cho mọi người cùng tìm hiểu và tham gia.Từ đó mọi người sẽ có ý thức hơn trong việc bảo vệ môi trường sống.......
Môi trường Việt Nam hiện nay đang bị ô nhiễm rất nghiệm trọng bởi vì ý thức quá kém của nhiều người ngày cả những người có địa vị cao trong XH.
Mình ủng hộ cuộc thi này.........Nếu được mình sẽ tham gia!!!Mong ban quản trị hướng dẫn cách đăng ký chi tiết

L

love_en287

Guest
cho mình hỏi ?? thi trực tuyến hay là .............?? mình ở Tây Ninh nên nếu thi cần có mặt thì chịu thui !!>< !! Cuộc thi này rất hay và mình rất ủng hộ !! ^^!!! Cuộc thi này ko giới hạn về tuổi tác, nghề nghiệp hoặc đổ tuổi, mọi người chắc sẽ rất hào hừng khi tham gia !! Riêng mình,mình rất mong đc góp phần trong cuộc thi này !! ^^

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua