Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Bạn đã bảo vệ môi trường chưa?

Minh Grac

Cây cổ thụ
Ban Quản Trị
Cảm xúc
78
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Thật ra hỏi bảo vệ môi trường như thế nào thì nhiều người chỉ nghỉ đó là trồng cây, dọn rác, ...vệ sinh đường phố nhà cửa sạch sẽ :dance3:. Đó là cách nghĩ đơn giản nhất mà chúng ta ai cũng có thể làm được không phân biệt già trẻ, nam nữ, giàu nghèo.

Hiện nay hành động bảo vệ môi trường này là tự phát chứ không tự giác, do chúng ta thấy dơ và ô nhiễm thì mới ...Xử Lý.... Nhưng chúng ta chưa thấy rõ rằng
" Nhiệt độ trái đất đăng tăng lên" " Năng lượng đang cạn kệt" " Thiên tai xảy ra với mật độ ngày càng nhiều hơn".... đó là những ví dụ cụ thể.

Hãy nhìn nhận lại mọi vấn đề về ô nhiễm, hãy tham gia cùng chúng tôi các dự án Bảo vệ môi trường. Vì tương lai của mọi người và hướng đến phát triển bền vững hãy tham gia Liên Hiệp CLB YÊU MÔI TRƯỜNG. Đây là sân chơi bổ ích, góc học tập và là môi trường lành mạnh để bạn, bạn của bạn, người thân bạn tham gia và đem lại hiệu quả thiết thực nhất cho xã hội.

H

HOANG THUY DZOANH DZOANH

Guest
Đúng là tìm những người cùng lí tưởng hơi khó, vậy thì có thể tìm những những group phương pháp bảo vệ môi trường để quảng bá với những ngường trong gia đình chúng ta như tiết kiệm điện, xăng, không hoặc ít sử dụng bao nilong, tham gia trồng cây và quan trọng nhất là ăn chay . vì khoa học đã chứng minh rằng công nghệ chăn nuôi tạo ra các hầm chứa phân lớn sau khi chúng phân hủy sinh ra một lượng rất lớn khí mêtan. đây là loại khí chính làm cho nhiệt độ trái đất tăng lên kéo theo các tảng băng tan ra, khi băng tang gây ra ngập lụt và quan trọng nhất là không còn băng để phản chiếu năng lượng trái đất vào không gian vì thế nhiệt độ trái đất càng tăng nhanh hơn nữa. khi băng tan nồng độ khí metan dày đặc từ đáy biển đi vào trái đất... chuyên gì sẽ xảy ra nhỉ ?...

H

HOANG THUY DZOANH DZOANH

Guest
Đúng là tìm những người cùng lí tưởng hơi khó, vậy thì có thể tìm những những group phương pháp bảo vệ môi trường để quảng bá với những người trong gia đình chúng ta như tiết kiệm điện, xăng, không hoặc ít sử dụng bao nilong, tham gia trồng cây và quan trọng nhất là ăn chay . Vì khoa học đã chứng minh rằng công nghệ chăn nuôi tạo ra các hầm chứa phân lớn sau khi chúng phân hủy sinh ra một lượng rất lớn khí mêtan. Đây là loại khí chính làm cho nhiệt độ trái đất tăng lên kéo theo các tảng băng tan ra, khi băng tan gây ra ngập lụt và quan trọng nhất là không còn băng để phản chiếu năng lượng trái đất vào không gian vì thế nhiệt độ trái đất càng tăng nhanh hơn nữa. Khi băng tan nồng độ khí metan dày đặc từ đáy biển đi vào trái đất... chuyên gì sẽ xảy ra nhỉ ?...

mocbimfull

Cây ăn trái
Cảm xúc
0
N

neversaydie_vnu

Guest
Mình thấy ko có jì khó cả, lớp bạn học là 1 group nhé, nhóm bạn chơi thân là 1 group nhé, bạn bè hàng xóm là 1 group nhé, anh em họ hàng là 1 group nhe..Quan trọng là bạn sẵn sàng làm , với lại đây đâu phải là ý tưởng, mình đã thực hiện thành công nó rồi mà^^

Trời ơi! Lớp mình nói đến tình nguyện môi trường là đã chán ko buồn nói chuyện thêm với mình rồi, bạn thân, hàng xóm ,anh em họ hang....cũng thế cả. Chán quá!

T

thang_iam

Guest

vantuyenenv

Cây đầu làng
Cảm xúc
6
Vấn đề là thế, hành động mới quan trọng. Dân cư trong 4rum mình cũng đủ để tạo 1 cuộc hành trình đạp xe xuyên Việt để kêu gọi về môi trường ấy nhi.... nếu khó khăn thì các bác thử thực hiện trong tp HCM trước đã...chắc chắn sẽ có kết quả..... tiếp đó thì ta sẽ....:clapping: :dance3:
ý kiến của bạn thang_iam làm mình thấy hay và ha ha.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua