Ứng dụng Gom Rác GRAC

Bạn sẽ nói gì về môi trường?

• Thread starter phong-lan
  • Ngày gửi
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
hihi lại có 1 câu chuyện vui : chuyện về loa phát thanh của làng.hàng ngày cứ vào tầm người dan chuẩn bị đi làm đồng thì cũng là lúc những chiếc loa phát thanh mở hết công suất , họ nói về thời tiết, về kinh tế, về xã hội về an ninh và nhất là nuôi con j trồng cây j để bà con để nhân dân ta được ấm no Ngày nào cũng như ngày nào.mấy ngày đầu người dân còn hớn hở lắng nghe. rồi họ bàn tán về những chuyện đã được nghe. Các bác có biết họ nói j không?:" các ông ấy cứ ngồi trên cây, ngồi trên cột điên nói oang oang nhức hết cả tai chứ có ông nào nhẩy suống ruộng cày cấy với chúng ta đâu " !!! vậy liệu hơn 84 triệu người dân VN lắng nghe bạn nói 5 phút bạn sẽ nói j? Môi Trường ư nó là cái j : đơn giản thôi mà nó là những j xung quanh tôi và trừ tôi ra? vậy muốn MT tốt thì phải làm j nào? nó có thể nói cả ngày như cái đài phát thanh nhưng có làm được ko mới là vấn đề
và các bác thư nghi câu này có đúng không nhé :" chỉ có những người giầu có, có địa vị trong xã hội thì mới có được "Môi Trường" tốt

daibangxanh

Well-Known Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Nếu toàn bộ người dân nước Việt Nam lắng nghe bạn nói trong vòng 5 phút.
Bạn sẽ nói gì với họ để giúp cho môi trường được cải thiện hơn?
ha ha bác này cứ khéo lo, những lời nói của em mà có khả năng giúp môi trường cải thiện ư, bác phải cho em 1 cái danh như bộ trưởng bộ tài nguyên hoặc thủ tướng j đó :chair:
:32: Lời nói chẳng có giá trị j cả, chúng ta phải hành động:32:

Nếu là bộ trưởng thì tui sẽ nói: Siết chặc mọi nguồn thải từ các nhà máy là 1 tình hình cần thiết và cấp bách hiện nay, nếu làm ko dc tui sẽ từ chức, cho 1 phút thì nói câu đó thui, chứ chẳng có j nữa