Ứng dụng Gom Rác GRAC

Bạn thấy thế nào về nghề Môi Trường

daibangxanh

Well-Known Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Nghề Môi Trường ở đây mình chỉ nói chung chung, nó bao gồm những gì chắc các bạn cũng hiểu phải không, nếu bạn chưa hiểu ngành nghề này bao gồm những gì thì có thể hỏi tại đây.
  • Bạn là sinh viên?
  • Bạn là kỹ sư?
  • Bạn là nhà quản lý môi trường?
  • Bạn là một người bình thường không phải dân môi trường?
Hãy cùng với tôi viết lên cảm nghĩ của bạn để chúng ta có thể chia sẻ thông tin tại đây, có thể điều này sẽ giúp cho nhiều người định hướng trong nghề nghiệp của mình.

de^

Member
Mình nói thiệt bây giờ mình rất chán cái nghề này, đơn giản vì tham nhũng quá nhiều, còn làm công trình thì làm cho có rồi chạy giấy tờ( đại đa số như vậy ) Nếu bạn muốn tồn tại thì phải theo đường dây của nó, nếu muốn bảo vệ môi trường thực sự thì sẽ không tồn tại được

Tôi là kỹ sư MT tốt nghiệp ĐH BK 1 năm rồi, nhưng vẫn chưa định hướng được cho bản thân, tôi nói điều này mang tính chia sẻ :02:

Đồng ý với ý kiến của anh Dê :). Không biết hiện giờ anh đang công tác ở đâu? còn làm trong lĩnh vực Môi trường nữa không?
Mình nói thiệt bây giờ mình rất chán cái nghề này, đơn giản vì tham nhũng quá nhiều, còn làm công trình thì làm cho có rồi chạy giấy tờ( đại đa số như vậy ) Nếu bạn muốn tồn tại thì phải theo đường dây của nó, nếu muốn bảo vệ môi trường thực sự thì sẽ không tồn tại được

Tôi là kỹ sư MT tốt nghiệp ĐH BK 1 năm rồi, nhưng vẫn chưa định hướng được cho bản thân, tôi nói điều này mang tính chia sẻ :02: