Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Bạn tốt của con người???(xem và lên án)

• Thread starter ilove_animals
  • Ngày gửi
I

ilove_animals

Guest
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
Những con chó xinh đẹp nhưng khốn khổ nằm trong cũi , bất lực và hoảng loạn nhìn thịt đồng loại bị phanh thây và mua bán............
Tại Trung Quốc

Tại Mỹ trong những phòng thí nghiệm

Chú chó bị đốt cháy ở đây được cá nhà khoa học tin rằng có khả năng phụ hồi tốt , để tạo ra 1 loại thuốc có thể giúp binh lính phục hồi nhanh khi bị bỏng

Các nước khác

Ở philipines chó bị bẻ lọi giò ngược ra phía sau và bịt mõ bằng lon đồ hộp............. chịu rất nhiều đau đớn trước khi chết

Những ánh mắt buồn bã, cầu cứu ai đây...???:pudency:

Người bạn trung thành của con người bị chính họ phản bội lại

Rồi đây từng lượt từng lượt bạn bè bị giết
Không phải tôi phản bác những ai ăn thịt chó , nhưng các bạn hãy nhìn đi , những gì mà chúng phải chịu , nếu bạn có 1 trái tim lạnh , tôi tin sau những hình ảnh này bạn cũng phải rơi nước mắt thương xót trước những gì mà con vật luôn bên cạnh con người phải chịu !:26:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Nói thì nói vậy thôi chứ chúng ta làm được gì, phá rừng, săn bắt thú vật bừa bãi, còn nhìu nhìu tội ác nữa do con người ma ra. Hix, nói thật chứ tui thấy ko co gì ác độc hơn con người chúng ta.
Câu đó chỉ đúng đối với những ngưới không có ý thức, không bảo vệ môi trường :khi1885867: còn chúng ta thì tất nhiên phải khác rồi :3316978::3316978:

daibangxanh

Well-Known Member

Snow_wolf

Active Member
Giết hại một loài động vật thân quen, trung thành với con người đúng là một hành động phản bội dã man. Loài chó vốn dĩ rất trung thành với con người mà con người lại đi cắt cổ, phanh thây, lóc thịt với chúng như vậy.

Đối xử với một người bạn trung thành như thế mà còn làm vậy thì khi đối xử con người - con người với nhau sẽ như thế nào? Hay lúc đó là một con thú đang hành động, khi tính người đã biến mất qua các hành động vô nhân đạo như thế.

Các loài động vật khác đang sinh sống trong thiên nhiên mà bị săn bắn cũng thật là đáng thương. Đang sống yên lành trong thiên nhiên, bầy đàn thì BÙM, một phát đạn là máu me lai láng, xả thịt phanh thây. Con người ở xã hội ngày nay tự nhận mình là văn minh phát triển nhưng hình như đã quên mất cái phần người trong mình, chỉ còn phần con phát triển mạnh. Các bạn có thể không tin nhưng có những con người trong xã hội chúng ta sẵn sàng uống máu tươi, ăn óc khỉ sống (ăn khi con trước mặt là con vật đang quằn quại dãy chết).

Chúng ta hãy quay nhìn lại chính mình, cái bao tử của chúng ta là một cái nghĩa địa (nghĩa trang) không hơn không kém. Thậm chí còn không bằng một cái nghĩa trang thực sự. Vì nghĩa trang thực sự thì còn có bia mộ, văn bia khắc tên người chết; đến ngày thanh minh, giỗ còn có hành lễ tưởng nhớ người đã chết. Còn cái bao tử của chúng ta từ nhỏ đến giờ không biết bao nhiêu con vật đã vào đó rồi mà chúng ta có thương xót cho chúng không?

Mình nghĩ chúng ta - những người yêu môi trường, yêu muôn loài, nên tập yêu thương muôn loài động vật bằng cách chuyển dần sang ăn chay. Bởi ăn chay là giúp cho bao nhiêu loài động vật không bị giết hại, là bảo vệ môi trường. Được như thế thì tình thương giữa con người với con người mới thực sự phát triển trong xã hội chúng ta.

Giết hại một loài động vật thân quen, trung thành với con người đúng là một hành động phản bội dã man. Loài chó vốn dĩ rất trung thành với con người mà con người lại đi cắt cổ, phanh thây, lóc thịt với chúng như vậy.

Đối xử với một người bạn trung thành như thế mà còn làm vậy thì khi đối xử con người - con người với nhau sẽ như thế nào? Hay lúc đó là một con thú đang hành động, khi tính người đã biến mất qua các hành động vô nhân đạo như thế.

Các loài động vật khác đang sinh sống trong thiên nhiên mà bị săn bắn cũng thật là đáng thương. Đang sống yên lành trong thiên nhiên, bầy đàn thì BÙM, một phát đạn là máu me lai láng, xả thịt phanh thây. Con người ở xã hội ngày nay tự nhận mình là văn minh phát triển nhưng hình như đã quên mất cái phần người trong mình, chỉ còn phần con phát triển mạnh. Các bạn có thể không tin nhưng có những con người trong xã hội chúng ta sẵn sàng uống máu tươi, ăn óc khỉ sống (ăn khi con trước mặt là con vật đang quằn quại dãy chết).

Chúng ta hãy quay nhìn lại chính mình, cái bao tử của chúng ta là một cái nghĩa địa (nghĩa trang) không hơn không kém. Thậm chí còn không bằng một cái nghĩa trang thực sự. Vì nghĩa trang thực sự thì còn có bia mộ, văn bia khắc tên người chết; đến ngày thanh minh, giỗ còn có hành lễ tưởng nhớ người đã chết. Còn cái bao tử của chúng ta từ nhỏ đến giờ không biết bao nhiêu con vật đã vào đó rồi mà chúng ta có thương xót cho chúng không?

Mình nghĩ chúng ta - những người yêu môi trường, yêu muôn loài, nên tập yêu thương muôn loài động vật bằng cách chuyển dần sang ăn chay. Bởi ăn chay là giúp cho bao nhiêu loài động vật không bị giết hại, là bảo vệ môi trường. Được như thế thì tình thương giữa con người với con người mới thực sự phát triển trong xã hội chúng ta.
Cái này hơi nhầm một chút!
Con chó bạn nuôi thì bạn có nhiều tình cảm hơn con chó bạn ko nuôi---> khi thấy con chó bạn nuôi bị xịt thì bạn ko thể chịu đựng được, còn những con chó khác thì bình thường, một chút thoáng qua gọi là thôi!
Bạn nghĩ là chúng ta ăn chay hết a? ko thể có đc đâu bạ a!
này nhé, ăn chay phải trong rau, khi mọi người đêu ăn rau---> rau đắt---> Phá rừng trồng rau---> môi trường lại bị tàn phá!
Chẳng qua nhưng hình ảnh trên đây nhìn thật là da man (nói chung cảnh giết choc nào chả dã man)
Chỉ khuất mắt trông coi thôi. Chứ bạn cần gì phải sang trung quốc, việt nam nhưng hình ảnh này nhiều lăm!
Khi mà con nguoi có mức sông cao, ở thành phố họ không ăn thịt chó hoặc ko ăn thịt con chó họ nuôi vì họ không nghĩ là con chó đo được nuôi để thịt.
Nhưng về nhưng vung quê thì khác, con chó nuôi lớn rồi thịt là chuyện bình thường, nhưng con gà, con lợn thôi!
Nói chung là do cách nhìn của từng người thôi bạn a! ko nên quy kết quá nhiều!
trong khi bạn vẫn ăn thịt gà, lợn, ngan, vịt, cá, chim,....nhiều lắm hàng ngày!
Bổ sung chút: trong những loại thịt thì thịt chó rất nhiều đạm, chân chó rất tốt cho phụ nữ mang thai, ăn chân chó sẽ cho nhiều sữa!
Một chút ý kiến nhé!:018:

Snow_wolf

Active Member
Cái này hơi nhầm một chút!
Con chó bạn nuôi thì bạn có nhiều tình cảm hơn con chó bạn ko nuôi---> khi thấy con chó bạn nuôi bị xịt thì bạn ko thể chịu đựng được, còn những con chó khác thì bình thường, một chút thoáng qua gọi là thôi!
Bạn nghĩ là chúng ta ăn chay hết a? ko thể có đc đâu bạ a!
này nhé, ăn chay phải trong rau, khi mọi người đêu ăn rau---> rau đắt---> Phá rừng trồng rau---> môi trường lại bị tàn phá!
Chẳng qua nhưng hình ảnh trên đây nhìn thật là da man (nói chung cảnh giết choc nào chả dã man)
Chỉ khuất mắt trông coi thôi. Chứ bạn cần gì phải sang trung quốc, việt nam nhưng hình ảnh này nhiều lăm!
Khi mà con nguoi có mức sông cao, ở thành phố họ không ăn thịt chó hoặc ko ăn thịt con chó họ nuôi vì họ không nghĩ là con chó đo được nuôi để thịt.
Nhưng về nhưng vung quê thì khác, con chó nuôi lớn rồi thịt là chuyện bình thường, nhưng con gà, con lợn thôi!
Nói chung là do cách nhìn của từng người thôi bạn a! ko nên quy kết quá nhiều!
trong khi bạn vẫn ăn thịt gà, lợn, ngan, vịt, cá, chim,....nhiều lắm hàng ngày!
Bổ sung chút: trong những loại thịt thì thịt chó rất nhiều đạm, chân chó rất tốt cho phụ nữ mang thai, ăn chân chó sẽ cho nhiều sữa!
Một chút ý kiến nhé!:018:
Bạn nói phá rừng trồng rau là chưa chính xác, bởi chính quá trình chăn nuôi động vật mới tiêu tốn diện tích lớn để trồng cỏ. Dân khoa học chỉ cần nói tháp sinh thái và chuỗi thức ăn là bạn hiểu rồi. Nếu tiêu thụ thức ăn từ thực vật thì diện tích rừng bị phá sẽ ít hơn hẳn so với dùng thịt động vật.
Hơn nữa quá trình chăn nuôi tạo ra một lượng lớn khí nhà kính (methane từ phân gia súc). Như vậy ăn chay chính là bảo vệ môi trường đó.

Vấn đề góc nhìn mình nghĩ cũng cần xem lại. Đúng là khi nuôi con chó với con mắt là nuôi thịt thì ta thấy bình thường. Vậy mình hỏi bạn tại sao không bỏ trong chuồng rồi nuôi cho nhanh lên kí. Chẳng qua là người nuôi vừa muốn giữ nhà vừa muốn thịt. Vậy hóa ra chúng ta vừa muốn cái này, vừa muốn cái kia. Vừa muốn con chó bảo vệ cho mình mà lại ăn thịt chó. Vậy không phải là phản bội lại nó sao?

Mình hiện nay đã chuyển qua ăn chay trường rồi bạn ạ. Để bảo vệ môi trường và bảo vệ sức khỏe cho chính mình.

Chà!
bạn đã chuyển sang ăn chay rồi a!
nói là phản bội thì hơi nặng đấy bạn a!
Nói thật là mình vẫn ăn thịt chó, ko vấn đề gì! nhưng con chó mình nuôi thi ko bao giờ!
Mình ko xác định nuôi để thịt! Nhưng mà ở đây là xã hội, là rất nhiều người khác!
Chó được nuôi để giữ nhà. Điều này đúng, rất đúng! Và bạn cung thấy thịt chó ít khi đc cúng! vi từ xa xưa múc đích nuôi ko phải để thịt!
Nhưng mà để mọi nguoi nghĩ như minh thi ko dễ!
Thịt chó ngon, ko thể phủ nhận điều đó--> nhiều người muốn ăn---> nhiều người bán---> cạn kiệt nguồn cung----> bắt trộm chó!
vậy đó!
bạn cứ đi trên đường 32 mà xem! cảnh tượng ở trên ko hiếm!
Nói chung là nếu nhìn thấy cảnh trên đường đó thi ăn thịt chó cung lưỡng lự một chút! nhưng chỉ về vấn đề vệ sinh thôi, còn dã man ư, cung như thịt gà, thịt lợn thôi!

ráng mà ăn đi

Chà!
bạn đã chuyển sang ăn chay rồi a!
nói là phản bội thì hơi nặng đấy bạn a!
Nói thật là mình vẫn ăn thịt chó, ko vấn đề gì! nhưng con chó mình nuôi thi ko bao giờ!
Mình ko xác định nuôi để thịt! Nhưng mà ở đây là xã hội, là rất nhiều người khác!
Chó được nuôi để giữ nhà. Điều này đúng, rất đúng! Và bạn cung thấy thịt chó ít khi đc cúng! vi từ xa xưa múc đích nuôi ko phải để thịt!
Nhưng mà để mọi nguoi nghĩ như minh thi ko dễ!
Thịt chó ngon, ko thể phủ nhận điều đó--> nhiều người muốn ăn---> nhiều người bán---> cạn kiệt nguồn cung----> bắt trộm chó!
vậy đó!
bạn cứ đi trên đường 32 mà xem! cảnh tượng ở trên ko hiếm!
Nói chung là nếu nhìn thấy cảnh trên đường đó thi ăn thịt chó cung lưỡng lự một chút! nhưng chỉ về vấn đề vệ sinh thôi, còn dã man ư, cung như thịt gà, thịt lợn thôi!
thịt chó làm không vệ sinh, tiêu chảy cấp chết mẹ mày luôn