Ứng dụng Gom Rác GRAC

Báo cáo ĐTM nhà máy Bê tông

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Mình đang chuẩn bị làm báo cáo Đánh giá tác động môi trường cho dự án xây dựng nhà máy bê tông.Ai có bản Báo cáo Đánh giá tác động môi trường của Nhà Máy Bê tông không, Cho mình xin một bản mình tham khảo, mình đang rất cần. Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ, chúc các bạn mạnh khỏe và thành đạt.

Mình mới mượn về 1 quyển, nhưng k có file sao gửi cho bạn đc đây. hic....
Bạn có thể gửi cho mình với được không? Mình cũng đang cần gấp lắm ! có thể gửi qua đường bưu điện theo hình thức người nhận trả tiền cước, địa chỉ của mình: số 8b-Thông Thiên Học - Đà Lạt - Lâm Đồng (Nguyễn Thị Hoàng Trinh), cảm ơn nhiều nếu nhận được tài liệu này từ bạn:56:

Mình cũng đang cần tài liệu về Dự án này. Mình cũng hỏi xin rồi nhưng chưa thấy ai trả lời. Nếu có tài liệu gì thì mình gửi cho, còn bây giờ mình chưa có. Vì cơ quan mình làm đang co dự án đó nên mình phải hỏi nhiều bạn bè cả bạn mới và bạn cũ để xin tìm tài liệu về dự án này. Thế bạn cũng đang làm về dự án tương tự như vậy à? Có tài liệu gì thì chúng ta cùng trao đổi nhé. chúc bạn thành công!

Mình cũng đang cần tài liệu về Dự án này. Mình cũng hỏi xin rồi nhưng chưa thấy ai trả lời. Nếu có tài liệu gì thì mình gửi cho, còn bây giờ mình chưa có. Vì cơ quan mình làm đang co dự án đó nên mình phải hỏi nhiều bạn bè cả bạn mới và bạn cũ để xin tìm tài liệu về dự án này. Thế bạn cũng đang làm về dự án tương tự như vậy à? Có tài liệu gì thì chúng ta cùng trao đổi nhé. chúc bạn thành công!
:045: Rất vui cùng trao đổi với bạn. Thế bạn và mọi người tham gia topic này có thể cho mình biết nên dùng TCVN hay QCVN nào để áp dụng cho việc xả thải nước thải từ quá trình sản xuất bê tông (nước thải từ bãi trộn beton,rửa thùng quay xe trộn,....), không lý lại đè thằng TCVN 5945:2005 ra mà so sánh hả các bác? giúp với....:26::21:

Theo mình nghĩ thì vì chưa có QCVN nào quy định về nước thải từ quá trình sản xuất bê tông hay từ quá trình sản xuất tương tự nên áp dụng TCVN tương ứng để so sánh thôi. chúng ta phải chú ý tới cả thời gian văn bản ban hành có hiệu lực nữa. chúc bạn mạnh khỏe!

Cả nhà vui lòng giúp mình thêm cái này với. Nhà máy SX bê tông của mình trước đây có công suất là 30m3/h, nhưng công suất đó không đủ để đáp ứng thị trường, bây giờ tính nâng công suất lên hơn nữa và đã mở rộng đầu tư thêm một dây chuyền SX với công suất là 60 m3/h tương ứng với sản lượng sản xuất (max) là 41.000 m3/năm, tổng cộng CS của cả nhà máy là 90m3/h(hjc, lại càng không biết làm BC bổ sung hay cho cả 90m3/h nữa). Trong phần phụ lục "danh mục các dự án phải lập BC ĐTM" ban hành kèm NĐ số 21/2008/NĐ-CP, mình không thấy điều khoản nào của Phụ lục nói về sản xuất bê tông cả, chỉ có điều khoản 23 –Phụ lục (NĐ 21) nói là “dự án SX vật liệu xây dựng khác” với CS thiết kế từ 10.000 tấn sp/năm trở lên thì phải lập ĐTM…Nhà máy mình SX bê tông thành phẩm là bê tông tươi, thường chỉ tính đơn vị là m3/h hay m3/năm, vậy xin hỏi các bác mình nên áp dụng điều khoản nào trong Phụ lục (NĐ 21), có cách nào quy đổi từ m3/năm ra tấn/năm không, mình nên Lập Đề án BVMT hay ĐTM đây, gấp lắm, cả nhà giúp mình vơi nhé :pudency:

P/S: Bác toanhuu cho mình nick đi, có gì trao đổi nhanh hơn, chúc bác mạnh vui vẻ...

Để quy đổi từ m3/năm ra tấn/năm, bạn chú ý xem trong phần công nghệ sản xuất bê tông của nhà máy thì để sản xuất 1m3 bê tông tươi cần những nguyên liệu nào và thành phần là bao nhiêu ví dụ như bao nhiêu nước, bao nhiêu cát sỏi, ......Từ đó mình tính được khối lượng của 1 m3 bê tông tươi. Còn dự án nhà máy bê tông có thuộc điều khoản 23- Phụ lục (NĐ 21) không thì theo mình là có thể xếp dự án nhà máy bê tông vào "Dự án sx vlxd khác". Bạn có thể làm công văn đến Cục bvmt để được giải đáp rõ hơn về Lập đề án BVMT hay ĐTM. Mình cũng làm về QLMT nên thỉnh thoảng vẫn gửi công văn yêu cầu giải đáp thắc mắc tới Cục BVMT. Nick yahoo của mình là : song_tinh_2003vn, là cựu sinh viên ĐH BKHN. Rất vui làm quen với bạn

Chủ đề mới