Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Bắt cóc đại sứ môi trường Bayer Châu Chí Thành

weicute

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Trong tuần đầu tiên thì chúng ta đã chộp được một nhân vật nữ với dáng người nhỏ nhắn, xinh xắn cùng nụ cười rạng rỡ khó quên :005:: Đại sứ môi trường Bayer Đào Thị Bích Vân, một giọng nói quen thuộc của chương trình Green Radio được phát thứ 7 hàng tuần. À, trong tuần qua thì bạn Vân nhà ta đã ra mắt số thứ 5 của chương trình Green Radio, share để mọi người cùng thưởng thức đây:
http://www.theoyeucau.com/Home/Onai...Bao_Ve_Moi_Truong/01/Le_Papa_Pingouin_Pigloo/

Tuần này, chúng ta sẽ cùng tấn công “tra hỏi” một chàng Đại sứ môi trường Bayer rất ư là handsome đóa…bạn Châu Chí Thành đến từ trường ĐH Mở TP.HCM, Khoa Quản Trị Kinh Doanh với dự án “Green Share” (“thương hiệu” dự án í, có slogan nữa nè: “Sharing for a beautiful future”) :infatuated:

Là một sinh viên năng động, đầy sáng tạo pha thêm “lửa” (hãy cháy lên hihi) của dân quản trị kinh doanh, Thành mong muốn đóng góp chút công sức vào công tác cải tạo và bảo vệ môi trường nên đã tham gia cuộc thi Đại sứ môi trường Bayer năm nay với một mong muốn thật đơn giản là “chia sẻ lối sống tiết kiệm, thân thiện với môi trường cùng mọi người”, mà đối tương đặc biệt chính là các bạn học sinh phổ thông. Thoạt đầu, mong muốn này nghe có vẻ dễ dàng nhưng quá trình thực hiện là cả một chặng đường đầy chông gai luôn á. Khi được hỏi lý do tại sao bạn ấy lại tập trung giáo dục về ý thức bảo vệ môi trường, và sao lại chọn đối tượng là học sinh phổ thông thì Thành đã thổ lộ rằng: ”Thành chọn phương án sẽ đẩy mạnh công tác giáo dục về môi trường bởi vì Thành nghĩ nếu muốn thay đổi một sự việc nào đó thì nên bắt đầu từ việc thay đổi cách nghĩ của con người. Đối với những em học sinh cấp 1 và cấp 2 thì đã có rất nhiều chương trình giáo dục môi trường cho đối tượng này rồi nên Thành muốn tập trung nhắm đến học sinh cấp 3. Hơn nữa, trong giai đoạn này các bạn ấy bắt đầu suy nghĩ chín chắn hơn, và sự giáo dục sẽ tác động sâu sắc đến các bạn đó trước khi tạm biệt thời áo trắng để bước vào quãng đời sinh viên.”:D

Thành dự định sẽ khởi động dự án của mình bằng một buổi “Green Share” diễn ra vào tháng 8 hoặc tháng 9. Tại những buổi chia sẻ như thế này, những ai có tình yêu thiên nhiên, môi trường và ý tưởng mới sẽ có cơ hội cùng giao lưu và chia sẻ, điều này tạo nên nét đặc biệt trong dự án của Thành. Để tiến hành tổ chức buổi chia sẻ này thì Thành đang trong quá trình chuẩn bị bao gồm các công việc như xin tài trợ, bảo trợ và tuyển dụng nhân sự. Thành đã hoàn tất bộ hồ sơ xin tài trợ và bảo trợ rồi, bước tiếp theo là gây cấn nhất đây, chính là giai đoạn thuyết phục các doanh nghiệp và cơ quan chức năng liên quan. Nhưng với quyết tâm và nhiệt huyết thì chắc chắn dự án của Thành sẽ nhận được nhiều sự quan tâm. Thành cũng tự tin rằng các doanh nghiệp sẽ ủng hộ dự án của Thành, vì theo bạn chia sẻ thì doanh nghiệp sẽ nhận được hai lợi ích lớn nhất khi đồng ý tài trợ cho dự án:”Doanh nghiệp Thành mong muốn tài trợ cho dự án là các doanh nghiệp hoặc tổ chức trong lĩnh vực giáo dục và đào tạo, nên hình ảnh của doanh nghiệp sẽ được quảng bá rộng rãi hơn đến các bạn học sinh. Đồng thời, hình ảnh một doanh nghiệp quan tâm đến vấn đề bảo vệ môi trường sẽ giúp doanh nghiệp tạo được ấn tượng tốt đẹp hơn.” :3316978:

Đa số các doanh nghiệp hiện nay không chỉ quan tâm đến lợi ích kinh tế thu được, mà ý thức bảo vệ môi trường của doanh nghiệp cũng ngày càng được nâng cao. Bên cạnh đó, thế hệ trẻ càng ngày càng mong muốn cải thiện môi trường và cuộc sống, các bạn trẻ sẽ sẵn sàng tham gia vào những hoạt động nhằm giúp bảo vệ môi trường. Vì vậy, chúng ta hãy cùng chờ đợi những kết quả thật tốt mà bạn Châu Chí Thành chia sẻ trong những lần gặp gỡ sau nhé! :32:

summerheat

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
Bạn ơi, mình thấy nói chuyện với cấp 3 cũng hay. Có cái dễ là mấy bạn này đều đã trưởng thành và có suy nghĩ nhưng cái khó là một số bạn có hình thành tính cách và suy nghĩ từ xưa tới giờ thì bạn khó thay đổi trong mấy buổi gặp mặt được. Với lại dạo này báo chí cứ đưa tin về dân teen nổi loạn, dính mấy vụ đánh nhau, đồi trụy, bạo lực ... Bạn phải xem xét kỹ nhiều vấn đề trước khi nói chuyện với lứa tuổi này đấy !

trang_xuka_1010

Cây ăn trái
Cảm xúc
1

hoahuongduong_bkdn

Mầm xanh
Cảm xúc
0
em nhận thấy sinh viên đua ra những ý tưởng với nhưng kế hoạch rất tốt nhưng việc ứng dụng vào thực tế lại rất khó bởi n lí do. giải pháp nào cho việc ứng dụng công nghệ vào cuộc sống một cách thiết thực và hiệu quả nhất? vấn đề này cần thời gian, tiền và lòng nhiệt tình. thời gian và lòng nhiệt tình là có dc nhưng tiền đầu tư để hoàn thiện và sản xuất để đưa vào thực tế thì kiếm ở đâu? nan giải?

trang_xuka_1010

Cây ăn trái
Cảm xúc
1
Chào bạn! Để giải đáp thắc mắc, nỗi boăn khoăn của bạn, tớ xin hầu chuyện nhé! ^^
Đầu tiên tớ rất vui vì bạn đã có những suy nghĩ với vấn đề ý tưởng và triển khai dự án, đó là một điều tốt cho bạn sau này nếu muốn thực hiện một việc gì đó. ^^
Ý tưởng: Thời gian gần đây có rất nhiều các cuộc thi về môi trường xuất hiện như Kinh tế xanh, Đại sứ môi trường, Ý tưởng xanh... các cuộc thi được thành lập không phải chỉ để pia cho các tổ chức, các nhà tài trợ đứng sau lưng như nhiều người vẫn nghĩ, mà ở đó còn tìm kiếm những ý tưởng hay, thực tế, về môi trường. Và thường ở các cuộc thi như thế này thì sinh viên là lực lượng tham gia nòng cốt. Đã có rất nhiều ý tưởng xuất sắc ngoài sức tưởng tượng của chúng ta được hình thành như túi sinh thái, phần mềm điều khiển xử lý...
Thực hiện: Chắc bạn không để ý, sau các cuộc thi đều có phần hỗ trợ tài chính để triển khai dự án, và nếu thực sự quan tâm thì bạn sẽ thấy có rất rất nhiều dự án được chạy ngoài thực tế như gạch sinh thái, nhà sinh thái, bộ vi điều khiển...

Cá nhân tớ: bản thân tớ cũng từng có nhiều dự án đoạt giải, và sau đó luôn nhận được hỗ trợ từ nhà tổ chức, các dự án đang được triển khia, và sẽ chuyển nhượng cho các đối tác để tiếp tục khi tớ đi học. Cũng có một số dự án chỉ được giải thưởng thấp kèm theo bằng khen, muốn triển khai phải đi xin nhà tài trợ. Và có một điều thật thú vị mà bạn có biết là các nhà tài trợ đều luôn chào đón các dự án hay của bạn không? Không khó như chúng ta nghĩ, các doanh nghiệp, tổ chức luôn chào đón các dự án của các bạn. Nhưng phải là ý tưởng được triển khai ra văn bản, với đầy đủ các nội dung. Đừng dại mà đem ý tưởng của mình đến trình bày không không với các nhà tài trợ nếu không muốn bị cười nhạo. ^^ Các khóa viết dự án sẽ là tiền đề tốt cho bạn.

P/S: Các dự án, ý tưởng đúng là khó mà triển khai như ta mong muốn, nhưng nó không hoàn toàn phụ thuộc vào thời gian, tiền và lòng nhiệt tình, mà theo mình nó phụ thuộc vào niềm tin của bản thân chủ dự án. Bản phải tin là bạn làm được thì đứa con tinh thần của bạn mới có thể trưởng thành. ^^

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua