Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Bể tạo bông hình trụ- bể lắng đứng

hoahiep

Active Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
http://farm4.static.flickr.com/3567/3533128991_f720f5f43f.jpg?v=0

Mình xem sách của nc cấp của Trịnh Xuân Lai thấy hợp với công suất trạm xử lý nc cấp trong đồ án nên chọn. Nhưng mà trong sách miêu tả tớ ko tưởng tượng đc để vẽ :011:
Cái hình này bị thấy Dân bảo là sai nhưng thầy ko chỉ sai chỗ nào :coy:
Ai có kinh nghiệm thiết kế hay có tài liệu nào mô tả rõ chi tiết bể lắng đứng có bể tạo bông hình trụ bên trong up lên giúp mình dzới:congratulate:
Cám ơn nhìu nhìu

hoahiep

Active Member
hic vẽ theo mẫu bể lắng bạn đưa thầy ko chịu :21: . Nước vào thẳng ống trung tâm luôn ko có đi lên rồi rơi xuống mấy tấm chắn =.= .
Rồi còn thêm tấm hướng dòng phía dưới ống trung tâm nữa, kiếm hoài ko ra hình dạng nó ntn :017:. Ai có tài liệu về cái tấm hướng dòng mô tê sao up lên giúp mình với, sáng nay bị thầy phang dữ quá :pitiful: hic hic

ec! Ông thầy nào thế! nước đi lên rùi rơi xuống hoặc từ trên rùi xuống ra khỏi buồng phân phối lại đi lên rùi lại ra ngoài đâu có khac jì đâu! bể này người ta thiết kế đã thi công và đưa vào sử dụng rùi mà còn ko chịu nữa ha? lấy sách thầy Trần Đức Hạ ra vẽ lại. Có cái bể lắng ko mà cũng phức tạp vậy à! Chúc bạn thành công

hoahiep

Active Member
chắc là thầy muốn cho dzô thẳng ống trung tâm để tăng hiệu quả xáo trộn (mặc dù bắt mình thiết kế bể tạo bông cơ khí ở trước):pitiful:
Thầy ấy hơi bị nổi tiếng làm mỗi lần đi họp run như cầy sấy :017: , chả dám hỏi gì mà có hỏi thì cũng ko nhận đc câu trả lời :21: làm tốn thời gian ghê hic.
BLĐ như cái bản vẽ bạn up lên ở đâu áp dụng vậy cho mình cái địa chỉ dzới, có thế mới nói chiện đc với mấy thầy :k5798618: