Ứng dụng Gom Rác GRAC

Nước thải biện pháp khắc phục trào bùn ở bể UASB

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Chào tất cả các bạn mình đang chạy hệ thống UASB nhưng nước đầu ra luôn bị trôi bùn theo anh chị nào có tài liệu hay cách khắc phục hổ trợ cho mình với nha chứ mình nhứt đầu với nó lắm gòi, với bạn nào có bản vẽ mô hình bể UASB trong phòng thí nghiệm cho mình xin với để nuôi thử coi nó có bị trào bùn không cám ơn tất cả các bạn nhiều, nếu ử thành phố HCM mình sẽ mời đi uống cafê nha
:022::022::022::022::30::30::30::30::30:

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Chào tất cả các bạn mình đang chạy hệ thống UASB nhưng nước đầu ra luôn bị trôi bùn theo anh chị nào có tài liệu hay cách khắc phục hổ trợ cho mình với nha chứ mình nhứt đầu với nó lắm gòi, với bạn nào có bản vẽ mô hình bể UASB trong phòng thí nghiệm cho mình xin với để nuôi thử coi nó có bị trào bùn không cám ơn tất cả các bạn nhiều, nếu ử thành phố HCM mình sẽ mời đi uống cafê nha
:022::022::022::022::30::30::30::30::30:
Bể UASB mà bị trào bùn có thể là do hệ thống tách 3 pha K-L-R gặp trục trặc, cũng có thể do lưu lượng nước thải vào lớn quá (vận tốc dâng) vượt quá thông số thiết kế nên kéo theo bùn ra ngoài. Ngoài ra có thể còn nguyên nhân khác là bùn vi sinh yếm khí không tạo thành dạng hạt nên dễ dàng bị cuốn ra ngoài.

Bạn nên đọc trong bản vẽ hoàn công để có thiết kế chính xác nhất về UASB mà bạn đang vận hành vì công trình nào cũng phải có phần này mà!