Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Bộ sưu tập những dòng tin cực đỉnh

vantuyenenv

Cây đầu làng
Cảm xúc
6
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Tình chỉ đẹp khỉ tình còn dang dở
Cưới nhau về tắt thở càng nhanh
Đánh vợ là thể thao
Còn đạp vợ xuống ao ấy lại là tinh thần bơi lội
Tình Yêu Không Gì ngăn cách
Chỉ có Hôi Nách ngăn cách tình yêu.

---------------------------------------------
Người bạn bình thường nghĩ rằng tình bạn sẽ kết thúc khi xảy ra “chiến tranh”. Người bạn thực sự biết rằng chỉ sau khi trải qua “chiến tranh” mới chứng minh được tình bạn. Người bạn bình thường muốn bạn ở bên họ mãi mãi. Người bạn thực sự muốn mãi mãi được ở bên bạn! Người bạn bình thường sẽ đọc thông điệp này rồi ném vào sọt rác. Người bạn thực sự sẽ gửi thông điệp này đến khi có ai kia nhận được thì thôi. Hãy gửi bài này cho bất cứ ai bạn quan tâm… Nếu bạn nhận được hồi âm tức là bạn đã tìm ra những người bạn thực sự

------------------------------------------------
Yêu một người là chấp nhận bước đi khi người ấy ko cần mình nữa..:.♥.:.Yêu một người là chấp nhận buông tay người ấy ra khi người ấy muốn nắm chặt lấy một bàn tay khác..:.♥.:..Yêu một người là chấp nhận lừa dối người ấy rằng Tình yêu của mình đã chấm dứt để cho người ấy ko phải bận tâm suy nghĩ..:. Anh sẽ làm như vậy....... Trái tim anh thật lòng chúc cho em hạnh phúc

---------------------------------------------------
.......... Em! Điều anh muốn nói lúc này với em là. Nếu như em thấy 1 + 1 = 2, em đừng lạ vì đó là 2 con mắt của anh đang nhìn về em, em có thấy điều gì không?....... Khi 3+2 =5, đó là 5 giác quan của anh, chúng bảo với anh rằng “ nhớ em ”, nhớ những giây phút chúng ta bên nhau........... Đó là những phút giây đẹp nhất trong đời anh.Với 4+3 = 7, Cả 7 ngày trong tuần trong tâm trí của anh không khi nào anh không nghĩ đến em.............. Khi mà tất cả giác quan của anh đều nhớ em vào tất cả các ngày trong tuần thì cũng là lúc 5 + 7 = 12, cũng chính 12 tháng trong một năm anh mơ về em, anh mong em từng giây, từng phút, được nhìn thấy em, mong được gần bên em.......... Nhưng em biết không 99 + 1 = 100, chẳng biết đời anh có sống được 100 năm không, nhưng anh tin rằng khi nào anh còn có trên cuộc đời này anh sẽ làm cho em là người hạnh phúc nhất.......... Tin anh em nhé .......... Only the body in my heart forever...........

vantuyenenv

Cây đầu làng
Cảm xúc
6
Em cứ ngồi ngắm hoa. Em cứ ca cứ hát. Anh sẽ lo rửa bát. Anh sẽ lo quét nhà. Anh sẽ lo giặt là. Em uống gì anh pha. Chợ gần hay chợ xa. Anh lần ra được hết. Món em ưa anh biết. Em cứ chờ mà xem. Em đánh phấn xoa kem. Anh nhặt rau vo gạo. Em ung dung đọc báo. Anh tay nấu tay xào. Anh tự làm không sao. Đừng lo gì em nhé. Tà áo em tuột chỉ. Đưa anh khâu lại giùm. Nho anh mua cả chùm. Buồn mồm em cứ nếm. Bạn gái em mà đến. Cứ vô tư chuyện trò. Anh tắm cho thằng cu. Rồi anh ru nó ngủ. Màn hình bao cầu thủ. Nghe em hét "vào

-----------------------------------------------------
Đôi khi con người ta cần dừng lại.. Dừng lại để rồi bước nhanh hơn.. .... - Đôi khi con người ta cần buông tay.. Cần cho đi để rồi có nhiều hơn.. ... - Đôi khi con người ta cần khóc.. Khóc thật lớn để rồi cười thật to.. ... - Đôi khi con người ta cần một mình.. Một mình là để biết có nhau quan trọng như thế nào.. ... Đừng để nhìn thấy 1 nụ cười rồi mới cười lại. Đừng để đến khi được yêu thương mới yêu thương lại. Đừng đợi đến khi cô đơn rồi mới nhận thấy giá trị của tin nhắn, Đừng đợi có 1 công việc thật vừa ý rồi mới bắt đầu làm.Đừng để có thật nhiều điều đáng tiếc xảy ra khi quá muộn

--------------------------------------------------------
Ta sợ mất một ai đó nhưng bản thân ta lại không níu giữ, ta muốn người đó quay lại nhưng lòng kiêu hãnh đã đẩy người đó đi xa hơn.Trong tình yêu, nếu bạn yêu một ai đó, hay cố gắng bên người đó. Và khi người đó thuộc về bạn, hãy trân trọng và gìn giữ. Bởi tình yêu không phải là một món đồ mà khi mất ta dễ dàng tìm lại được. Và nếu bạn may mắn có lại được thì trong tim người đó cũng đã hiện hữu một vết thương khó lành . Hãy sống sao để có thể mỉm cười khi 1 ngày qua đi ...

vantuyenenv

Cây đầu làng
Cảm xúc
6
THƠ VUI 8/3

Một ngày anh làm vợ
Ngày ấy sẽ trôi qua,
Em cứ ngồi ngắm hoa,
Em cứ ca cứ hát,
Anh sẽ lo rửa bát,
Anh sẽ lo quét nhà,
Anh sẽ lo giặt là,
Em uống gì anh pha,
Chợ gần hay chợ xa,
Anh lần ra được hết.
Món em ưa anh biết,
Em cứ chờ mà xem.
Em đánh phấn xoa kem,
Anh nhặt rau vo gạo.
Em ung dung đọc báo,
Anh tay nấu tay xào.
Anh tự làm không sao.
Đừng lo gì em nhé!
Tà áo em tuột chỉ,
Đưa anh khâu lại giùm.
Nho anh mua cả chùm,
Buồn mồm em cứ nếm.
Bạn gái em mà đến,
Cứ vô tư chuyện trò.
Anh tắm cho thằng cu,
Rồi anh ru nó ngủ.
Màn hình bao cầu thủ,
Nghe em hét “vào rồi”.
Hết một ngày em ơi!
Hai tư giờ thôi nhé!
Một ngày anh làm vợ!
Một ngày em làm chồng!
Mùng 8/3
Hôm nay mồng 8 tháng 3
Chị em hừng hực đi ra đi vào
Anh em trong bếp phều phào
Bây giờ em muốn anh vào hay ra
Chị em tủm tỉm xuýt xoa
Em thì chẳng thích anh ra tí nào
Anh em khí thế dâng trào
Vứt ngay chén đĩa ào ào xông vô
Mây vờn, chớp giật, hô hô
Giường nghiêng chỏng ngã anh mô cũng đừ
Bỗng nhiên trời đất tối mừ
Anh em ai cũng ngất ngư phờ phà
Chị em tức tối kêu la
Trời ơi biết thế cưới ba thằng chồng
Cảm ơn vợ vì những “lợi ích” nhiều khôn kể xiết nàng mang đến:
1. Vợ dạy cho ta tính phục thiện (sẵn sàng nhận lỗi tuy mình không làm gì sai cả).
2. Vợ dạy cho ta tính kiên nhẫn, chờ đợi không biết mệt (để vợ sửa soạn đi lễ hay đi sắm đồ).
3. Vợ cho ta sức khỏe (không hút thuốc lá, uống bia, đi chơi khuya với mấy thằng bạn “cô hồn”).
4. Vợ dạy cho ta tế nhị (không bao giờ chê bai dù cơm khét, canh mặn).
5. Vợ dạy cho ta lễ phép (đi thưa, về trình).
6. Vợ dạy cho ta sự rộng lượng (kiếm được bao nhiêu tiền, tặng vợ hết).
7. Vợ là huấn luyện viên thể dục tại gia của ta (làm vườn, cắt cỏ, đổ rác, giặt quần áo, lau dọn nhà cửa, mang vác khi theo nàng ra phố).
8. Vợ dạy cho ta tính gọn gàng, trật tự (chỉ được bày biện của riêng trong một góc tủ vợ cho).
9. Vợ dạy cho ta sự công chính (ra đường cứ thẳng một đàng mà đi, không nhìn ngang liếc dọc, nhất là ở chỗ có nhiều phụ nữ).
10. Vợ giúp cho ta trở thành người cha gương mẫu (thay tã, tắm rửa, cho con bú, ru con ngủ…).
11. Vợ dạy cho ta biết giá trị của hai chữ Tự Do (nay không còn nữa).
12. Vợ dạy cho ta biết phấn đấu với nghịch cảnh (muốn chết nhưng cứ sống chơi).

-----------------------------------------------------

Hôm nay mồng 8 tháng 3
Chị em hừng hực đi ra đi vào
Anh em trong bếp phều phào
Bây giờ em muốn anh vào hay ra
Chị em tủm tỉm xuýt xoa
Em thì chẳng thích anh ra tí nào
Anh em khí thế dâng trào
Vứt ngay chén đĩa ào ào xông vô
Mây vờn, chớp giật, sóng xô
Giường nghiêng chõng ngã anh mô cũng rừ
Bỗng nhiên trời đất tối mừ