Ứng dụng Gom Rác GRAC

bùn từ hệ thống xử lý nước thải thủy sản

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
phải đem đi phân tích ah, dựa thei kinh nghiệm và thực tế mình không khẳng định được sao?
Kinh nghiệm thì cũng chỉ là kinh nghiệm bạn ạ, nhưng việc quản lý bùn thải phải tuân theo quy định nhà nước.
Theo quy định thì phải đưa vào sổ đăng ký chủ nguồn thải trước bạn ạ, sau đó thì bạn lấy mẫu đi phân tích. Nếu vượt ngưỡng thì là CTNH và bạn phải thuê đơn vị thu gom xử lý, còn nếu không vượt ngưỡng thì bạn làm đơn xin đưa ra khỏi danh mục CTNH và có thể sử dụng làm phân bón cây...

letan07

Cái này còn phải dựa vào thí nghiệm phân tích bạn ạ, Hiện tại bên mình đang sở hữu bải đổ bùn thải tương đối lớn, nếu bạn có nhu cầu bên mình nhận vận chuyển bùn thải sau xử lý cho bạn, m sẽ lấy giá thật ưu đãi.
Hãy lưu số dt m khi cần 0937226765 A.Tân
Ngoài ra bên mình còn cung cấp bùn vi sinh nước thải sinh hoạt.
Chúc bạn thành công trong công việc của mình, Thân!

leda

Member
Theo quy định thì phải đưa vào sổ đăng ký chủ nguồn thải trước bạn ạ, sau đó thì bạn lấy mẫu đi phân tích. Nếu vượt ngưỡng thì là CTNH và bạn phải thuê đơn vị thu gom xử lý, còn nếu không vượt ngưỡng thì bạn làm đơn xin đưa ra khỏi danh mục CTNH và có thể sử dụng làm phân bón cây...
Theo mình nên phân tích ngay từ đầu, chứ đưa vào sổ đăng ký quản lý CTNH rùi rút ra phức tạp lắm, việc đăng ký cấp lại sổ dễ bị gây khó dễ bởi cơ quan quản lý.
Các chỉ tiêu phân tích thì xem trong QCVN 07:2009/BTNMT-Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về ngưỡng chất thải nguy hại.
Thân

Hong tam

Bên em cũng đang gặp khó khăn trong việc xác định các chỉ tiêu phân tích, trong QC 07 có rất nhiều chỉ tiêu, anh chị nào đã lấy mẫu phân tích bùn của hệ thống xử lý nước thải thủy sản thì hướng dẫn cho em các chỉ tiêu phân tích cần phân tích, chứ trong hoạt động chế biến thủy sản thì không sử dụng các chất nguy hại trong QCVN 07. Em cám ơn nhiều.