Ứng dụng Gom Rác GRAC

Cần giúp về thời trang môi trường

• Thread starter mandark286
  • Ngày gửi

daibangxanh

Well-Known Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Mình và 1 số bạn muốn tổ chức 1 buổi trình diễn thời trang những trang phục làm từ phế liệu như giấy nhựa nilon... Các bạn nào có ý tưởng hay thì góp ý cho mình với nhé:3:
:3: Chào bạn, nếu bạn tham gia CLB Yêu Môi Trường thì chúng ta có thể bàn bạc cụ thể hơn về vấn đề này, chúng tôi sẽ dự định tổ chức cuộc thi trang phục môi trường làm từ phế liệu một ngày sắp tới.

Mình và 1 số bạn muốn tổ chức 1 buổi trình diễn thời trang những trang phục làm từ phế liệu như giấy nhựa nilon... Các bạn nào có ý tưởng hay thì góp ý cho mình với nhé:3:
Ý kiến của bạn rất hay, nhưng để tổ chức thì còn nhiều vấn đề lắm, bạn có thể liên lạc với chúng tôi để cùng nhau thực hiện nhé.Chúc bạn thành công.

kemocque

Mình đã từng làm 1 số mẫu trang phục bằng túi nilon! Minh làm bằng túi nilong đựng rác màu đen! Bạn có thể rạch túi thành các miếng tam giác to! Lấy băng dính dính lại! Phần đầu nhọntam giác là phần đai váy! Đáy tam giác sẽ xòe rộng tạo thành lớp váy bồng bềnh rất đẹp! Ko biết bạn có tưởng tượng ra ko! hihi

M

mandark286

Guest
Mình là trưởng nhóm 1 nhóm tình nguyện viên về truyền thông môi trương..Mình đang tiến hành truyên thông môi trường cho các em nhỏ mồ côi về phân loại rác, và định làm thới trang tái chế cho các em..Minh fcũng chỉ có ý tưởng vây...Rất mong được sự đóng góp ý kiến của các bạn:54:

Ý tưởng này hay đó!Trước đây rùa xem trên ti vi thấy ở nước ngoài người ta lấy các bịch nilon đã sử dụng đem giặt sạch,phơi khô đi rồi kéo ra thành sợi nhỏ rồi móc các sản phẩm giống như móc len vậy đó!Tham khảo thử nhé!