Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Cần số liệu để thiết kế hệ thống xử lí nước thải bệnh viện!!!!!

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
Xin chào các bạn!
Mình đang làm đề tài xử lí nước thải bệnh viện Hùng Vương,công suất 1000 m3/ng.đ.
Tuy nhiên tài liệu thầy mình đưa cho thì lại không có đầy đủ các thông số BOD,COD,SS...MÌnh có thể lấy các thông số đó dựa trên tính chất chung của nước thải bệnh viện ko?Đây là lần đầu tiên mình thiết kế 1 hệ thống XLNT,GVHD of mình lại quá bận ko thể hỏi han j :(.Mong các bạn giúp giùm!Cám ơn

Snow_wolf

Active Member
Xin chào các bạn!
Mình đang làm đề tài xử lí nước thải bệnh viện Hùng Vương,công suất 1000 m3/ng.đ.
Tuy nhiên tài liệu thầy mình đưa cho thì lại không có đầy đủ các thông số BOD,COD,SS...MÌnh có thể lấy các thông số đó dựa trên tính chất chung của nước thải bệnh viện ko?Đây là lần đầu tiên mình thiết kế 1 hệ thống XLNT,GVHD of mình lại quá bận ko thể hỏi han j :(.Mong các bạn giúp giùm!Cám ơn
Có các nguồn thông tin sau mà bạn có thể lấy được tính chất nước thải:
+ Các đề án bảo vệ môi trường
+ Các đánh giá tác động môi trường
+ Các giám sát môi trường
+ Biên bản thanh tra kiểm tra doanh nghiệp.
+ Các nghiên cứu về nước thải trong Luận văn.

Còn tính chất nước thải của bệnh viện thì cũng biến đổi tùy thuộc loại bệnh viện. Nếu bạn lấy làm số chung thì cũng không nên <== Nếu có thể thì cố gắng tìm kết quả phân tích bạn à :coy:

N

nhilapro

Guest
theo mình thì bạn cứ tham khảo các chỉ tiêu của các bệnh viện khác rồi đưa ra con số của đề tài mình.Hồi trước mình cũng làm đề tài xử lý nước thải của nhà máy bột ngọt Vedan,đâu có số liệu phân tích thực tế đâu,đành phải chế số thôi,chủ yếu là mình biết cách tính toán thiết kế thôi.