Ứng dụng Gom Rác GRAC

Cấp lại sổ chủ nguồn ctnh

#5
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
@admin 01 vậy bạn cho mình hỏi khi nào được gọi là Đổi chủ nguồn thải ?
Theo Khoản 4, Điều 16, TT12-2011:
Chủ nguồn thải CTNH đăng ký cấp lại Sổ đăng ký chủ nguồn thải CTNH khi có một trong các trường hợp sau:

a) Thay đổi, bổ sung về loại hoặc tăng từ 15% trở lên đối với số lượng CTNH đã đăng ký;

b) Thay đổi địa điểm cơ sở phát sinh CTNH trong phạm vi một tỉnh nhưng không thay đổi chủ nguồn thải CTNH hoặc thay đổi chủ nguồn thải nhưng không thay đổi địa điểm cơ sở;

c) Bổ sung thêm cơ sở phát sinh CTNH hoặc giảm các cơ sở đã đăng ký;

d) Thay đổi, bổ sung công trình bảo vệ môi trường để tự xử lý CTNH phát sinh nội bộ;

đ) Phát hiện việc kê khai không chính xác khi đăng ký chủ nguồn thải CTNH so với thực tế hoạt động.
 
#6
#7
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
@caubecalifornia ý mình hỏi là Việc thay đổi Chủ nguồn thải tức là thay đổi Tên công ty, hay thay đổi giám đốc hay bán công ty cho 1 công ty khác,..... hay sao ạ ? trường hợp phải cấp lại sổ chủ đó ạ , mình mắc chỗ này quá :(
Trường hợp thay đổi tên công ty có nghĩa là bán lại cty đúng không ạ? Nếu như vậy thì phải đk lại sổ chủ nguồn thại. Còn nếu chỉ thay tên GĐ thì không cần đk lại sổ chủ nguồn thải nhé.
 
#8
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
cho mình hỏi thêm nữa là: Trong trường hợp một công ty đã có sổ chủ CTNH theo TT12/2006 Nhưng hiện tại theo TT12/2011 một số mã CTNH trong Sổ đăng ký bị đổi giờ muốn ký hợp đồng với đơn vị thu gom thì phải xử lý làm sao đây ? có phải đăng ký cấp lại lần đầu ko ? :(
 

trangenvi

New Member
#10
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
@hung92.hua
trường hợp của bạn giống y hệt mình, mình có hỏi ở đây mà k thấy ai giúp http://yeumoitruong.vn/threads/hoi-lai-ve-viec-thay-doi-ma-ctnh.30164/
Monh nhận được phản hồi của mấy anh chị đi trước.
Trong giấy phép của những công ty xử lý chất thải vẫn có mã cũ theo TT 12 mà bạn.bạn tra trong đó giấy phép mà khớp với mã CT của cty bạn thì ok mà :)
 
#11
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Trong giấy phép của những công ty xử lý chất thải vẫn có mã cũ theo TT 12 mà bạn.bạn tra trong đó giấy phép mà khớp với mã CT của cty bạn thì ok mà :)
Không có đâu bạn ơi, theo cái giấy phép hành nghề mới nhất của công ty mình thì chỉ có 1 cột mã CTNH, và không tồn tại cái mã 15 01 10 (chỉ có ở TT 12/2006 chứ k còn ở TT 12/2011)
 
Top