Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

CHẤT THẢI CÔNG NGHIỆP

Ái Nguyễn

Mầm xanh
Cảm xúc
2
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Hiện tại, sở TNMT yêu cầu cty em phải cung cấp đầy đủ giấy tờ chứng minh việc chuyển giao, vận chuyển Chất thải của đơn vị thu gom (Đơn vị thu gom cho bên em chỉ có chức năng vận chuyển nhưng nó đã hợp đồng với bên thứ 3 để xử lý). Em thắc mắc: Tại sao mình đã chứng minh được hồ sơ pháp lý, hồ sơ năng lực của bên thu gom và bên xử lý rồi vẫn phải cung cấp chứng từ xử lý của bên thứ 3 với bên thu gom nữa ạ! (Nếu ko chứng minh được thì cty em và cty thu gom xử lý đều bị phạt. Em đã tham khảo TT 155 rồi nhưng chưa thấy xử phạt như vậy nằm ở điều nào?). Mong anh, chị giải đáp giùm e!

huynh thi kim nhan

Mầm xanh
Cảm xúc
0

quynhmt1990

Mầm xanh
Cảm xúc
1
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Theo TT36/2015/TT-BTNMT hướng dẫn thì chắc chắn bộ hồ sơ về xử lý CTNH của bên bạn phải có đầy đủ các giấy tờ như sau:
+Sổ đăng ký chủ nguồn chất thải nguy hại;
+Hợp đồng chuyển giao, vận chuyển, xử lý giữa công ty với Đơn vị được cấp phép xử lý đúng và đủ chủng loại CTNH của công ty.
+ Chứng từ chuyển giao, xử lý CTNH giữa công ty và đơn vị vận chuyển, xử lý CTNH
Trường hợp của bên bạn theo như mình hiểu là bên bạn ký hợp đồng chuyển giao, vận chuyển với đơn vị chỉ có chức năng vận chuyển CTNH, còn việc xử lý CTNH thì Đơn vị vận chuyển này lại ký hợp đồng với 1 đơn vị thứ 3 để xử lý.
Vì vậy, Bộ chứng từ chuyển giao xử lý CTNH của bên bạn phát hành ít nhất phải có đầy đủ 09 liên thể hiện được quá trình bên bạn chuyển giao cho đơn vị vận chuyển và đơn vị vận chuyển đã chuyển giao xử lý cho đơn vị thứ 3 (cụ thể bạn xem hướng dẫn phần phụ lục của TT 36/2015/TT-BTNMT). Sau khi chuyển giao và xử lý xong, Bộ chứng từ bên bạn trình cho đoàn kiểm tra phải có các liên sau: liên số 1, liên số 4, liên số 5 (nếu bên bạn chưa tổng hợp gửi Báo cáo Sở TNMT)
Nếu bên bạn không cung cấp được đầy đủ chứng từ thì Sở TN có đủ căn cứ để xử phạt theo NĐ đó b

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua