Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Chi nhánh Công ty xử lý chất thải nguy hại

hoaithuong20000

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Dear,
Trong diễn đàn YMT có ai đang làm việc hay hiểu rõ về Công ty Xử lý CTNH giúp mình vấn đề này với ạ. Bên Công ty mình muốn mở chi nhánh cho Công ty xử lý CTNH cần những thủ tục gì? Theo TT 36/2015/BTNMT chỉ có thủ tục đối với trạm trung chuyển CTNH, bên mình muốn mở chi nhánh hoạt động độc lập, còn CTNH khi có vẫn đưa về nhà máy để xử lý.
Cảm ơn!!!

haihuongcutebach

Mầm xanh
Cảm xúc
6
xin được trao đổi cùng bạn về vấn đề này như sau:
theo quy định thì bên công ty bạn được phép mở chi nhánh nhưng tên gọi của nó sẽ là đại lý vận chuyển chất thải.
điều kiện: nơi cty bạn dự định làm đại lý vận chuyển- phải có hợp động chuyển giao chất thải để xử lý (chuyển giao cho cty chính của bạn)- phải làm đánh giá tác động môi trường cho nơi cty bạn dự tính làm đại lý. sau khi hoàn thành các thủ tục thì làm hồ sơ gửi tổng cục môi trường để xin phép.
nếu được tổng cục đồng ý thì trên giấy phép xử lý của cty bạn sẽ thể hiện đại lý vận chuyển này.
xin trao đổi cùng bạn

hoaithuong20000

Mầm xanh
Cảm xúc
0
vậy chi nhánh mới đó có xử lý CTNH hay k bạn? Mục đích xây chi nhánh là gì? Mình k hiểu lắm, nếu có xử lý thì sao phải đưa về nhà máy?
@kikyo: Bên chi nhánh không xử lý chỉ là văn phòng đại diện ở các tỉnh khác để thuận tiện ký hợp đông thôi, ký hợp đồng CTNH vẫn được đủa về nhà máy đrre xử lý.

hoaithuong20000

Mầm xanh
Cảm xúc
0
xin được trao đổi cùng bạn về vấn đề này như sau:
theo quy định thì bên công ty bạn được phép mở chi nhánh nhưng tên gọi của nó sẽ là đại lý vận chuyển chất thải.
điều kiện: nơi cty bạn dự định làm đại lý vận chuyển- phải có hợp động chuyển giao chất thải để xử lý (chuyển giao cho cty chính của bạn)- phải làm đánh giá tác động môi trường cho nơi cty bạn dự tính làm đại lý. sau khi hoàn thành các thủ tục thì làm hồ sơ gửi tổng cục môi trường để xin phép.
nếu được tổng cục đồng ý thì trên giấy phép xử lý của cty bạn sẽ thể hiện đại lý vận chuyển này.
xin trao đổi cùng bạn
@haihuongcutebach: theo TT36/2015 thì không còn đại lý vận chuyển nũa rồi mà bạn, chất thải của chi nhánh bên mình vẫn được xe có ghi trong giấy phép QLCTNH vận chuyển đưa về nhà máy

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua