Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Cho mình hỏi tại sao nước lại không chảy trong khi bồn vẫn đầy nước .

tp-co

Mầm xanh
Cảm xúc
1
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Nhà mình hiện tại đang sử dụng nước được cấp theo đường ống giống trong file đính kèm ,những mũi tên màu hồng chính là đường của nước đi .

Phía trong bồn I có phao tự động ,hiện tượng xảy ra là .Khi tắt máy bơm ,nước trong bồn I và bồn II vẫn cao hơn mặt phao nổi thì nước không chảy ở tầng 1 và tầng 2 ,chỉ chảy ở tầng trệt mà thôi .Đôi khi nước không chảy được ở mọi nơi trong nhà ,chỉ nghe tiếng áp nước khi mở vòi mà không có nước .Có phải là bị thiếu áp không mọi người ?
Ở bồn I và bồn II thậm chí là ống nối giữa 2 bồn mình đều có ống T để lấy khí .Khi hiện tượng này xảy ra thì mình lên bồn lọc và rửa xuôi rửa ngược một hồi thì nước chảy bình thường.Nếu đổi lại là nước từ bơm =>cột lọc => Bồn chứa thì hiện tượng này không xảy ra nhưng do áp quá mạnh nên vật liệu lọc trong cột của em mau chóng hỏng .Ai đó biết cách khắc phục và nguyên nhân xin chỉ giáo giúp em,để em học hỏi và khắc phục ạ.Xin cảm ơn

HSE

Cây công nghiệp
Cảm xúc
49

tletinh12

Mầm xanh
Cảm xúc
2
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
cột lọc ở đây bạn lọc phèn đúng hông bạn muốn nó chảy hay lọc được phèn giếng khoan thì bạn phải để bồn hở không có nắp mà nói về vấn đề công nghệ như bạn để xử lý phèn thì sai rồi, cột lọc thường đặt ở tầng trệt, nếu không phèn sẽ lên đầy két mái, thứ hai nước hông chảy là hiển nhiên vì thiếu áp và thiếu nước, sau khi qua cột lọc thì lưu lượng và áp lực giảm đi đáng kể nếu bạn chọn đường kính ống nhỏ nửa thì chắc chắn là không có nước

ap.hadt

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
10

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên