phần mềm quản lý rác thải thông minh

Chúng ta sử dụng năng lượng nào

M

Mamut

Guest
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Nhà máy phát điện sử dụng Năng lượng gió đầu tiên ở VN

theo oriole năng lượng gió ở VN rất khó để thực hiện,ngoài những nguyên nhân ma chú worker nói thì còn do địa hình của VN nữa, để lấy được năng lượng gió cần có một địa hình bằng phẳng, rộng lớn như sa mạc,...
Ở điều kiện VN thì theo oriole chỉ có thủy điện, và năng lượng mặt trời là tốt nhất...rất phù hợp.
Đồng ý là NL mặt trời và thủy điện phù hợp với VN nhưng nói NL gió không phù hợp là không đúng hẳn. Địa hình không hẳn là không phù hợp, cứ xem hình ảnh bác Worker mới gửi thì rõ, còn thích địa hình bằng phẳng như sa mạc thì ở Miền Trung mình đầy sa mạc cát đấy. Mấy hôm vừa rồi bác Triết sang thăm Nhật Bản và đã có hợp đồng giữa tập đoàn đầu tư Sài Gòn và Tập đoàn Marubeny được ký kết để đầu tư xây nhà máy phát điện dùng năng lượng gió ở Bình Định(Mới ký ngày hôm qua 27-11 xong). Trị giá hợp đồng lớn nhất trong các hợp đồng được ký đợt này đấy 1,5 tỉ USD. :08:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

ngocmai94

Guest
tại sao VN mình lại ít khai thác thêm các nguồn năng lượng khác vậy bác, trong khi đó mùa nắng khô hạn lại thiếu điện để xài, do tài chính chăng
:dance3: Ê tui nghe ở Mỹ có cái trò này hay lém: Là đạt 1 cái tuabin ở đường cao tốc, mỗi ngày tuabin quay được 10 dặm, sao ko đặt ở XL Hà Nội để có mấy ông "chạy như báo" mà thu điện.:dance3:

X

xanhvaxanh

Guest
xin chào bạn

éc mình nghĩ những năng lựong như gió mặt trời hay song... đều có thể tận dụng với chi phi khá rẻ nhưng lại thù đc nhìu lợi ích, đang làm về năng lượng gió nên mình tháy nhìu nước đã tận dụng khá nhìu nguồn năng lựog nạy Riêng Vn mình thì cong ít
mình cũng đang muốn tìm hiểu nhiều về năng lượng gió, bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm cho mình được ko, thanks,:k5798618: