Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Chuyên đề: nghiên cứu tác động khu xử lý chất thải đến môi trường nước mặt và nước ngầm tầng nông xu

quanvfu

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
Chào mọi người. Mình là sinh viên ngành khoa học môi trường Mình đang làm khóa luận tốt nghiệp về nghiên cứu tác động của khu liên hiệp xử lý rác thải đến môi trường nước mặt và nước ngầm tầng nông xung quanh. Ai có quan tâm có thể chia sẻ cùng mình vấn đề này không. Rất mong được sự ủng hộ giúp đỡ của các bạn. Hi vọng đề tài sẽ là chủ đề để mọi người có cái nhin mới hơn khi tham gia. Các bạn hãy post bài lên để các thành viên cùng thảo luận nhé.

L

LuongDienNhan

Guest
tốt hơn hết là bạn thử đi thực tế 1 chuyến ở các bãi rác, lấy mẫu nước, chụp hình xung quanh, cảm nhận mùi vị không khí (hehe)+ lấy ý kiến của >=30 hộ gia đình thì có kết quả liền. Chúc bạn may mắn. Mình cho 1 gợi ý: đến bãi rác Đa Phước (vào buổi sáng, hoặc chiều đi. thế nhé bạn.

Trời, đề tài của bạn 100% là lý thuyết rồi, chứ thực tế thì không có ai cung cấp cho bạn tài liệu để làm đề tài đó đâu.
Vấn đề nhức nhối của xã hội, nhức đầu của các nhà quản lý, nhức xương của người dân, không những xung quanh mà còn xa hơn nữa.
Bạn có đi thực tế cũng chỉ thấy trên bề mặt thôi, chứ dưới tầng nước ngầm thì chắc chắn bạn không thấy gì cả... tốt hơn hết là về viết lý thuyết chay, chạy mô hình hoặc kiếm tài liệu của các tiền bối để lại (cũng chay nốt)