Ứng dụng Gom Rác GRAC

Cơ hội nào cho tôi ????

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Ngày mai bắt đầu từ hôm nay!

Mình nghĩ là mình sẽ xóa bài viết lần trước - thấy nó vô nghĩa, cá nhân quá.
Chúc các bạn luôn vui vẻ!

"Tất cả chúng ta, đều đi bằng những con đường, những bước chân khác nhau để đến ngày mai, và cũng đều bị cuốn vào dòng thời gian, đến nỗi có đôi khi ta không biết mình đang dịch chuyển hay ngừng lại.

Mãi mãi...

Cuộc sống vẫn thao thiết chảy đi, mở ra những vòm trời khác. Và ngày mai lại bắt đầu... Lại bắt đầu..."

Mình đạo văn của Nguyễn Vĩnh Nguyên đó!

Sửa lần cuối:
Tôi rất hiểu tâm trạng của bạn, tôi cũng từng là SV và bây giờ tôi là 1 kỹ sư.
Trên lý thuyết thì bây giờ thiếu rất nhiều kỹ sư môi trường và ngành nghề chúng ta hiện nay đang HOT

Nhưng những người thành công trong mảng môi trường này: các giám đốc, các thầy cô đều xuât thân từ khoa hoá, sinh học, xây dựng, .... Và những người ra lò và thành công từ ngành mt là "ít".
Một số người bạn của tôi nhảy sang học kinh tế, xây dựng cho chắc ăn hoặc là làm lâu dài.

Vì ý thức người VN, kinh tế, xã hội hiện nay thì ngành chúng ta sẽ khó HOT mà là sẽ "nóng" người lên để đi tìm việc làm.

Bạn thì có thể yên tâm vì môi trường không bao giờ thất nghiệp, quan trọng là mức lương hiện nay thế nào thôi!

Nhưng tôi không phải là Kĩ sư Môi trường đâu. Tôi có được học về kĩ thuật hay hóa sinh nhiều đâu. Còn quản lí thì cũng gần như đá đưa. Muốn biết thêm gì thì phải tự tìm hiểu thôi. Động tới cái gì cũng thấy: mới, chưa biết gì + khó + rộng + Hay !!!!

Dù sao, tôi cũng hơi tin là ra trường sẽ không thất nghiệp, vấn đề là có làm về Môi trường hay không !
Cảm ơn bạn !!!!

Mình cũng thường ước giá làm con trai thì hay biết mấy. Ngành môi trường rất hay, dù hạn chế về giới nhưng con gái cũng làm được nhiều việc đó thôi. vẫn đi công tác đây đó, vẫn thiết kế các công trình xử lý như các bạn trai. Quan trọng là tin vào chính bản thân mình và học hỏi từ đồng nghiệp, bạn bè. Nếu ra trường bạn chưa biết làm một chút gì, bạn phấn đấu học hỏi không ngừng sẽ có thành quả thôi. Chúc bạn may mắn!:40:

Sửa lần cuối:
Mình viết mâu thuẫn thật đấy! Vừa như chán nản, lại vừa hi vọng. Stress nó thế đấy !
Mình đang tiếc là không vào 4r sớm hơn, giá như những năm đầu mình vào đây thì đã không bị uổng phí bao nhiêu thời gian để nghĩ về định hướng, và tương lai. Nhưng vẫn còn may mắn, chỉ cần không chịu từ bỏ.
Mà giới tính gì cũng thế thôi, chỉ cần mình "never give up!"

Mọi người cùng CỐ LÊN!

M

morphin

Guest
Tiền ảnh hưởng đến cuộc sống chúng ta rất nhiều, nhưng ước mơ của mỗi người còn quan trọng hơn tiền nữa,mình tin là thế và mình sẽ chọn con đường MT để đi, mình muốn san sẻ ước mơ nhỏ cưa mình cho các bạn nghe. Hãy cố gắng nao mọi người. Cố Lên!