Ứng dụng Gom Rác GRAC

Công nghệ mới SEMULTECH trong xử lý nước thải

• Thread starter env_hd
  • Ngày gửi
H

hoangvu79

Guest
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
H

hoangvu79

Guest
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Cám ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Nhưg bạn có thể nói cụ thể hơn cho mình được rõ không nhỉ, nhìn vô cái hình đó "bít chết liền" cải tiến như thế nào
Tước tiên bạn phải tìm hiểu cơ bản về Lắng lớp mỏng: Tải trọng diện tích, khoảng cách tấm lắng hướng dòng, số lượng tấm lắng, Vị trí phân phối nước vào, ra & xả bùn.... Ứng dụng cho lĩnh vực j: nước thải nhiễm dầu, dệt nhuộm, sinh hoạt....
Tham khảo: seen.com.vn! Đơn vị này "Trùm " về Semultech!:gunsmilie:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Em nghĩ công nghệ lắng lớp mỏng cũng chính là lắng lamen.
Sử dụng các tấm lắng đặt nghiêng để tăng diện tích và giảm thời gian lắng, đồng nghĩa với việc tăng lưu lượng lắng so với bể lắng trọng lực có cùng diện tích bề mặt lắng.
Em chỉ hiểu vậy thôi, còn phần tính toán, thiết kế loại bể này ntn thì em chịu.
Bác nào biết thì vào giúp anh em chút.
:welcome:

Tước tiên bạn phải tìm hiểu cơ bản về Lắng lớp mỏng: Tải trọng diện tích, khoảng cách tấm lắng hướng dòng, số lượng tấm lắng, Vị trí phân phối nước vào, ra & xả bùn.... Ứng dụng cho lĩnh vực j: nước thải nhiễm dầu, dệt nhuộm, sinh hoạt....
Tham khảo: seen.com.vn! Đơn vị này "Trùm " về Semultech!:gunsmilie:
Hehe, bạn hoangvu79 giỏi thật. Theo mình được biết thì seen không phải là "trùm" về semultech mà chính xác hơn thì Semultech là "Con đẻ" của Seen! Theo mình đoán thì Semultech là cách đặt tên theo kiểu ghép chữ:

S = Seen
Emul. = Emulsion
Tech = Technology

Em đoán mò thôi, bác nào biết rõ hơn thì đừng ném đá nha!