Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Cuộc thi đại sứ môi trường Bayer 2012 đã khởi động chưa???

powerbigpig

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Các mem nhà ta có ai biết thông tin gì về cuộc thi Đại sứ môi trường Bayer năm nay không? Năm trước giờ này mình nhận được tin phát động cuộc thi từ bạn rồi, sao năm nay chưa thấy, nóng lòng quá. :gaolbird:

Có ai biết thông tin thì thông báo cho mọi người biết với. Năm nay nhất quyết tham gia, năm ngoái lỡ mất dịp làm mình ức lắm :30:

ChiLam

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
Các mem nhà ta có ai biết thông tin gì về cuộc thi Đại sứ môi trường Bayer năm nay không? Năm trước giờ này mình nhận được tin phát động cuộc thi từ bạn rồi, sao năm nay chưa thấy, nóng lòng quá. :gaolbird:

Có ai biết thông tin thì thông báo cho mọi người biết với. Năm nay nhất quyết tham gia, năm ngoái lỡ mất dịp làm mình ức lắm :30:

Năm ngoái mình cũng bỏ lỡ mất, năm nay nhất định lùng sục cho bằng được. Bạn nào có thông tin post lên cho mọi người cùng tham gia với nhé.

summerheat

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
Theo mình biết thì năm ngoái 2 dự án nổi bật nhất là dự án Radio xanh của bạn Đào Thị Bích Vân, trường Đại học KHXH&NV và dự án hệ thống mua chung cổ động bảo vệ môi trường (mua xanh) của Nguyễn Ngọc Huy Vũ, trường Đại học Bách Khoa. Thông tin hai dự án thì bạn có thể "google". Mình thấy có 1 bài trên sinh viên Việt Nam nè:
http://www.svvn.vn/vn/news/doisong/3583.svvn

uglytiger

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Cuộc thi đã khởi động rồi à! Vậy là còn những 1 tháng thôi, lại phải vắt chân mà chạy ý tưởng, hy vọng năm nay mình có cơ hội "xuất ngoại"... Mình thấy hình như quy mô các dự án về sau này nhỏ nhưng cụ thể và thiết thực hơn. Vẫn thích và nhớ dư án radio của bạn Vân, rất dễ thương và gần gũi :005:

powerbigpig

Mầm xanh
Cảm xúc
0

uglytiger

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Mọi người ơi, có ai gửi bài dự thi chưa. Mình download mẫu đăng ký về rồi. Phần nội dung ý tường/ dự án mình có 2000 chữ tối đa, không biết phải viết thế nào cho đủ và vừa nhỉ ?

Bạn summerheat viết ngắn gọn và trả lời sát câu hỏi thôi, mình thấy đủ mà, bạn trình bày súc tích, sử dụng thêm bảng biểu nếu cần để rõ ràng !

bullhead

Mầm xanh
Cảm xúc
0
Phát triển bền vững thì môi trường phải là yếu tố hàng đầu rồi. Nhưng bạn học Kinh tế môi trường có ra ý tưởng gì vừa bảo vệ môi trường vừa có tính kinh tế không? Mình không biết môn đó mình được học gì nhưng nghe cái tên thấy cũng hay :005:

Mon Kte moi truong minh hoc o truong chu yeu la kinh te tai nguyen, huong dan cac bai toan kinh te giua chi phi san xuat va chi phi ton that cua moi truong, tu do de ra cach thuc giam thieu o nhiem moi truong ma van mang tinh kinh te. Minh dag ru may dua ban nghien cuu tham gia, dang viet du an de gui bai. Ban cung tham gia chu?

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua