Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Dân môi trường tìm việc trên mạng ?

Minh Grac

Administrator
Thành viên BQT
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
Dân môi trường tìm việc trên mạng ?

• Trước tiên là phải biết địa chỉ website tìm việc
  • Biết vào box cần tìm ứng với khả năng của mình
  • Nếu các bạn có nhiều kỹ năng thì sẽ có nhiều box để chọn lựa hơn
Nội dung cụ thể được hướng dẫn sau đây: lấy ví dụ là vietnamworks.com

Một số website có thể truy cập như sau:

Chính vì thế trong quá trình học tập và làm việc rèn luyện thêm các kỹ năng và các lớp ngoại khóa là cơ hội để các bạn đến với những môi trường làm việc chuyên nghiệp như mong muốn :007:

Sửa lần cuối:
Thực ra đối với ngành kĩ thuật phần lớn là ít tuyển dụng trên mạng, hoặc là khó tìm vì cơ bản là vì tính chất của công việc. Tuy nhiên nếu sử dụng một số thủ thuật tìm kiếm các bạn cũng có thể tìm ra một cách nhanh chóng như sử dụng các dấu ,:"...
Đừng nản, các bạn thử tìm một công việc nào đó làm trong một vài năm đầu để có kinh nghiệm cũng như tạo mối quan hệ, đặc biệt là phải chịu khó nộp hồ sơ, phỏng vấn. Vì nhiều bạn chỉ nộp một hai bộ hồ sơ, đợi mãi không thấy hồi âm đã nản. Các bạn phải thường xuyên tìm kiếm và nộp hồ sơ (song song là hoàn thiện CV cho thật đẹp). Phải nhiệt tình năng ra ngoài. Đừng bao giờ lựa chọn cho mình một nơi an toàn, mà hãy thử mạo hiểm ở những thị trường mới. Tuổi trẻ mà! Cố gắng nhé! ^^

Kinh nghiệm tìm việc của mình khi ra trường là: Sau khi mình ra trường đã làm nhiều hồ sơ, scan hồ sơ rùi gửi qua mạng đến nhiều cơ quan làm việc về môi trường, và kết quả là có có 4 cơ quan gọi tớ đến phỏng vấn. Hầu hết các cơ quan này đều không đăng tuyển trên mạng vì vậy các bạn tìm rất là khó (muk cũng nói thêm là các cơ quan này tớ biết được là do tớ tham gia nhiều hội thảo). Các bạn hãy tận dụng tối đa những mối quan hệ mà bạn đang có