Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Dẫn sinh viên đi tham quan công trình

Minh Grac

Administrator
Thành viên BQT
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất, tràn dầu và sự cố môi trường 25L
Nếu kịp thời thì cuối tháng 11 hoặc đầu tháng 12 này ban quản trị sẽ dẫn 10 bạn đi tham quan 2 công trình xử lý nước thải. :56:

Một công trình là trạm xử lý nước thải sinh hoạt Bình Hưng Hòa công suất 30.000m3/ngày , công nghệ hồ sinh học, rộng 38 ha

Một công trình là trạm xử lý nước thải sinh hoạt Tân Quy Đông (đã có bài viết về nó trong mục phóng viên môi trường tập sự) công suất 500m3/ngày

Mỗi công trình đi 5 người,
sẽ ưu tiên những thành viên tích cực(post bài nhiều), bạn nào cần thì đăng ký tên, trường và sdt liên lạc

Phần này giống như quà tặng đầu tiên với các thành viên tích cực, ngoài ra chúng tôi còn nhiều quà tặng sắp tới hấp dẫn hơn nhiều^_^

Hiện nay danh sách có(cập nhật thường xuyên,còn thiếu 4 người):
1. Meobeobu
2. Oriole
3. Cophunkhoi
4. Gaubunhinhanh
5. Daibangxanh
6. Meomaythongminh
7. Lan Huong
8. Phi

Sửa lần cuối:

Minh Grac

Administrator
Thành viên BQT
:whistling: Chốt lại danh sách đi tham quan, danh sách gồm những bạn sau::56:
1. Meobeobu
2. Oriole
3. Cophunkhoi
4. Gaubunhinhanh
5. Daibangxanh
6. Meomaythongminh
7. Lan Huong
8. Phi
9. Hoa united
10. Howhy
Lịch đi là vào chủ nhât tuần sau(nếu có trục trặc sẽ pm lại:whistling: ), buổi sáng 8h nhé, tập trung ở cổng chính trường BK đường Lý Thường Kiệt, trong nhóm có meobeobu đi trạm BHH rồi thì sẽ đi Tân Quy Đông, anh sẽ thu xếp cho em đi với mấy bạn khác sau

Quy trình của BHH như sau, các bạn nào đi thì đọc kỹ về công nghệ đi rồi lên đó thắc mắc cứ hỏi mấy anh:
Nước thải sinh hoạt từ kênh-->song chắn rác--> bể lắng cát(bơm trục vít bơm qua lắng cát)-->Bể aerotank--> lắng---> hồ sinh học số 1,2,3 nối tiếp nhau--> ra lại kênh
Công suất 30.000m3/ngày

Sửa lần cuối:
1. Meobeobu
2. Oriole
3. Cophunkhoi
4. Gaubunhinhanh
5. Daibangxanh
6. Meomaythongminh
7. Lan Huong
8. Phi
9. Hoa united

Lịch đi là vào chủ nhât tuần sau(nếu có trục trặc sẽ pm lại:whistling: ), buổi sáng 8h nhé, tập trung ở cổng chính trường BK đường Lý Thường Kiệt, trong nhóm có meobeobu đi trạm BHH rồi thì sẽ đi Tân Quy Đông, anh sẽ thu xếp cho em đi với mấy bạn khác sau

Quy trình của BHH như sau, các bạn nào đi thì đọc kỹ về công nghệ đi rồi lên đó thắc mắc cứ hỏi mấy anh:
Nước thải sinh hoạt từ kênh-->song chắn rác--> bể lắng cát(bơm trục vít bơm qua lắng cát)-->Bể aerotank--> lắng---> hồ sinh học số 1,2,3 nối tiếp nhau--> ra lại kênh
Công suất 30.000m3/ngày
Em là hoanunited nha !!!

Minh Grac

Administrator
Thành viên BQT
1. Meobeobu
2. Oriole
3. Cophunkhoi
4. Gaubunhinhanh
5. Daibangxanh
6. Meomaythongminh
7. Lan Huong
8. Phi
9. Hoa united
10. Howhy

Công suất 30.000m3/ngày
Sao kỳ quá! Howhy có đăng ký nhưng lại không cho đi! Trong khi đó lại có người đi 2 nơi ! Đúng là phân biệt đối xử rùi! Bó tay!
Sorry bạn, mình ghi thiếu tên bạn, đương nhiên là phải có howhy rồi , tổng cộng là 10 người , bạn kiểm tra lại đi nhé:3: