Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Đánh giá tác động môi trường

PHAM THI THUONG

Mầm 2 lá
Cảm xúc
6
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Các bác cho e hỏi với ạ.
E mới vào nghề nên có 1 vài thuật ngữ e k hiểu cho lắm,
Nhà e thuộc doanh nghiệp sản xuất linh kiện điện tử (sản xuất camera điện thoại ), e đang tìm hiểu về ĐTM, nhưng e đang do dự không biết nhà e có phải xây dựng công trình bảo vệ môi trường k ạ
Trong nghị định 18 , phụ lục II có ghi, đối tượng phải xây dựng công trình bảo vệ môi trường trong lĩnh vực linh kiện điện tử là những nhóm có hoạt động xi mạ.
Vậy nhà e có phải xây dựng k ạ?

hirobkhn

Cây công nghiệp
Cảm xúc
28

PHAM THI THUONG

Mầm 2 lá
Cảm xúc
6

hirobkhn

Cây công nghiệp
Cảm xúc
28
Thế này nhé, về công trình bảo vệ môi trường là bắt buộc và dĩ nhiên phải có . Kể cả hệ thống thum gom nước thải toa let cũng tính là công trình bảo vệ môi trường. Còn cái báo cáo mà bạn đang muốn hỏi nó sẽ có 3 cái :
- Báo cáo vận hành thử nghiệm vận hành
-Báo cáo kết quả vận hành thử nghiệm
- Báo cáo hoàn thành
Nhưng tùy đối với công suất, loại hình sản xuất của các nhà máy nên có nhà chỉ cần 1, có nhà máy cần cả 2.

CuongNguyen

Cây công nghiệp
Cảm xúc
59
Hình như câu hỏi của bạn và ý bạn diễn đạt đang không thực sự liên quan đến nhau. Bên mình cũng làm về linh kiện điện tử và đang làm lại ĐTM, nghị định 40 thì t chưa nghiên cứu kỹ lắm.
Công trình bảo vệ môi trường thì đương nhiên rồi, nhưng nó tùy từng loại hình, quy mô hay sự đầu tư mà sẽ khác nhau. Không biết bạn muốn hỏi đến điều gì?

The ngyen

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Các bác cho e hỏi với ạ.
Nhà e thuộc doanh nghiệp sản xuất linh kiện điện tử (sản xuất camera điện thoại ), e đang tìm hiểu về ĐTM, nhưng e đang do dự không biết nhà e có phải xây dựng công trình bảo vệ môi trường k ạ
Trong nghị định 18 , phụ lục II có ghi, đối tượng phải xây dựng công trình bảo vệ môi trường trong lĩnh vực linh kiện điện tử là những nhóm có hoạt động xi mạ.
Thế k xây em định xả trực tiếp ra mt ấy hả

PHAM THI THUONG

Mầm 2 lá
Cảm xúc
6
Các bác cho e hỏi với ạ.
Xin lỗi mn do e hỏi sai vấn đề. Ý e là công ty e thuộc Khoản 2. Điều 17 trong NĐ 40/2019 đúng k ạ. Tức là không phải gửi công văn yêu cầu thực hiện kiểm tra, xác nhận hoàn thành công trình bảo vệ môi trường. Mà công ty sẽ tự thực hiện quan trắc và thông báo kết quả đến nơi phê duyêth ĐTM thôi đúng k ạ
E cảm ơn mn ạ

CuongNguyen

Cây công nghiệp
Cảm xúc
59
Xin lỗi mn do e hỏi sai vấn đề. Ý e là công ty e thuộc Khoản 2. Điều 17 trong NĐ 40/2019 đúng k ạ. Tức là không phải gửi công văn yêu cầu thực hiện kiểm tra, xác nhận hoàn thành công trình bảo vệ môi trường. Mà công ty sẽ tự thực hiện quan trắc và thông báo kết quả đến nơi phê duyêth ĐTM thôi đúng k ạ
E cảm ơn mn ạ
Thực ra về 1 nghị định chưa có hiệu lực (chưa có cả thông tư hướng dẫn) thì mọi thứ nó cũng chỉ tương đối. Bên bạn sx về linh kiện điện tử (giống bên mình) nhưng về công suất bạn lại chưa đưa ra!?!? Bạn có thể tham khảo phụ lục 2, nhóm về linh kiện điện, điện tử, số thứ tự 29. Nhưng mình đang không hiểu, sao bên bạn phải làm ĐTM (theo cột 3) lại thuộc khoản 2 điều 17?

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua