Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

đấu nối nước thải

nga1clg

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
17
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
công ty em nằm trong cụm công nghiệp, đã xây dựng hệ thống xử lý nước thải tập trung, họ yêu cầu đấu nối nước thải công ty vào hệ thống xử lý nước thải của cụm. AC có kinh nghiệm cho em hỏi nếu không đấu nối có bị phạt không, quy định ở đâu ạ? thời hạn đấu nối là bao lâu ạ, đấu nối rồi thì việc nộp phí như thế nào ạ, em cám ơn!

Nghĩa Ngờ Nghệch

Cây công nghiệp
Cảm xúc
57
Họ yêu cầu đấu nối là đúng đấy em. Nhà máy bên e xử lý nước thải đạt loại B, sau đó đấu nối với hệ thống xử lý của CCN/KCN thì họ xử lý đạt loại A trước khi xả ra môi trường.
Khi đấu nối thì có biên bản thỏa thuận đấu nối, bản vẽ vị trí đấu nối nước thải, chi phí xử lý nước hàng tháng,...

gintonic

Mầm xanh
Cảm xúc
0
công ty em nằm trong cụm công nghiệp, đã xây dựng hệ thống xử lý nước thải tập trung, họ yêu cầu đấu nối nước thải công ty vào hệ thống xử lý nước thải của cụm. AC có kinh nghiệm cho em hỏi nếu không đấu nối có bị phạt không, quy định ở đâu ạ? thời hạn đấu nối là bao lâu ạ, đấu nối rồi thì việc nộp phí như thế nào ạ, em cám ơn!
em có thể trao đổi với anh/chị về mục này một chút được không?

CuongNguyen

Cây công nghiệp
Cảm xúc
59
Em muốn biết là các doanh nghiệp sẽ phải đóng phí ntn, nguyên tắc cơ sở để đong phí xử lý cho ban quản lý kcn ntn ạ
Về cơ sở của việc phí thoát nước, mình nhớ trên tinh thần luật 2014 và nghị định 80 đều yêu cầu đây là sự thoả thuận có sự tham gia của các cơ quan chuyên môn (sở xây dựng, sở tài chính, ban quản lý các kcn). Phí xử lý này đc áp dụng với tất cả khu (trừ có thoả thuận khác) nên mình nghĩ đơn giản nhất là đóng phí cho chủ đầu tư hạ tầng kcn.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua