Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

đề án bảo vệ môi trường đơn giản

tien.mt.dhtl

Mầm xanh
Cảm xúc
1

md.miss

Cây công nghiệp
Cảm xúc
1
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Bạn thân, theo thông tư 01 không quy định phải quan trắc môi trường đối với đề án bảo vệ môi trường đơn giản không có dự án đầu tư
Cho mình hỏi, theo thông tư 01 hiện nay, thì đề án môi trường đơn giản đối với trường hợp không có dự án đầu tư có cần tiến hành quan trắc không?

md.miss

Cây công nghiệp
Cảm xúc
1
Anh chị trong diễn đàn môi trường ơi! Cho Em hỏi đề án BVMT có dự án đầu tư có nghĩa là như thế nào không? Chữ "dự án đầu tư" nghĩa là ntn? Anh chị nào giatsr thích cho em được không? Em cảm ơn Anh Chị rất nhiều.
Khi bạn đi làm đề án bạn chỉ cần hỏi chủ đầu tư xem họ có dự án đầu tư hay không thôi, sau đó chiều theo các thông tư về môi trường để thực hiện bạn nhé

nhungdoahoaphudung

Cây công nghiệp
Cảm xúc
5
Thế đối với đề án đơn giản đối với trường hợp có dự án đầu tư thì có bắt buộc quan trắc không? Trong cấu trúc của phụ lục có thấy nói gì đến hiện trạng môi trường đâu mà phải quan trắc? Chỉ thấy có phần phụ lục nói:"các phiếu phân tích kết quả thí nghiệm về môi trường, hợp đồng thuê xử lý về môi trường (nếu có)" Nếu có ở đây có phải yêu cầu bắt buộc đâu nhỉ.
Ai có quy định cụ thể hơn, bắt buộc phải phân tích mẫu đối với trường hợp có dự án đầu tư cho mình xin với. Mình đang làm thẩm định 1 hồ sơ đề án BVMT đơn giản nhưng nó ko có phân tích mẫu, ko có quy định nên ko biết yêu cầu nó thế nào (dự án đã làm xong mặt bằng, đang làm nhà xưởng - Xưởng sản xuất, gia công cơ khí và kinh doanh vật liệu xây dựng)

Cho mình hỏi, theo thông tư 01 hiện nay, thì đề án môi trường đơn giản đối với trường hợp không có dự án đầu tư có cần tiến hành quan trắc không?

Đối với trường hợp không có dự án đầu tư thì không cần là đúng. vì chủ yếu là hộ gia đình làm kinh doanh nhỏ, không nên yêu cầu họ vì tốn kém cho họ.
Bạn thân, theo thông tư 01 không quy định phải quan trắc môi trường đối với đề án bảo vệ môi trường đơn giản không có dự án đầu tư

Các bạn cho ý kiến nhé. Bắt buộc phân tích môi trường không (đối với cả cam kết MT nữa).

md.miss

Cây công nghiệp
Cảm xúc
1
Bạn nên đọc kỹ đề án của họ, họ có áp dụng các biện pháp xử lý chất thải trong quá trình thi công hay không? Nếu có thì trong thông tư 01 nói rõ: Trường hợp tự xử lý, phải mô tả công nghệ và biện pháp xử lý, đặc trưng của chất thải trước và sau xử lý, hiệu quả xử lý, kết quả đạt được và so sánh kết quả với các tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật về môi trường hiện hành.
• Trường hợp thuê xử lý (đối với chất thải rắn, chất thải lỏng), phải nêu rõ tên, địa chỉ của đơn vị nhận xử lý thuê, có hợp đồng chính thức, hợp đồng nguyên tắc (đối với công trình dự kiến sẽ xây dựng) về việc thuê xử lý, sao và đính bản sao hợp đồng này ở phần phụ lục của bản đề án.
Bạn lưu ý từ " Hiệu quả xử lý, kết quả đạt được" để bắt đơn vị đó phải có kết quả phân tích
Mình nói rõ ra thế này là đang làm hại đơn vị tư vấn mình roài

gacon36a

Cây công nghiệp
Cảm xúc
0
Anh chị trong diễn đàn môi trường ơi! Cho Em hỏi đề án BVMT có dự án đầu tư có nghĩa là như thế nào không? Chữ "dự án đầu tư" nghĩa là ntn? Anh chị nào giatsr thích cho em được không? Em cảm ơn Anh Chị rất nhiều.
Phải lập dự án đầu tư nếu có vốn đầu tư > 15 tỷ hoặc là đầu tư vào giáo dục an ninh quốc phòng, sinh thái môi trường ...

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua