Ứng dụng Gom Rác GRAC

Đề nghị mở topic mới trong box quản lý

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Gửi ban quản trị diễn đàn yêu môi trường,

Tôi thấy có một tác động môi trường xã hội mà những ai làm môi trường luôn cảm khó có thể làm tốt mà những dự án có vốn ODA lại rất quan tâm, đó là mảng về kế hoạch hành động tái định cư RAP.

Tại sao không có một topic cho vấn đề này nhỉ?

Thân,

yeumoitruong2010

Administrator
Thành viên BQT
Gửi ban quản trị diễn đàn yêu môi trường,

Tôi thấy có một tác động môi trường xã hội mà những ai làm môi trường luôn cảm khó có thể làm tốt mà những dự án có vốn ODA lại rất quan tâm, đó là mảng về kế hoạch hành động tái định cư RAP.

Tại sao không có một topic cho vấn đề này nhỉ?

Thân,
Chào bạn, theo bạn nghĩ thì bao nhiêu người sẽ tham gia
Tên box là gì?
Thân

1. Về số người tham gia thì phải khi có topic chúng ta mới biết được, nhưng mình chắc chắn hiện nay những người làm việc và quan tâm về lĩnh vực này khá nhiều nhất là trong các dự án có vốn ODA.
2. Về tên topic thì đơn giản thôi, làm sao đọc dễ hiểu và dễ nhận biết các nội dung sẽ trao đổi trong topic giống như topic ĐTM.
Theo ý kiến của mình có thể ban quản trị tham khảo thêm: GPMB và Tái Định Cư -RAP, CSR

Chào admin,

Để trả lời cho câu hỏi của bạn mình có ý tưởng như sau:
- Mình nghĩ phần này có thể nằm trong box quản lý giống như mục ĐTM;
- Về phần khai trương bằng mấy bài viết thì với khả năng của mình hiện tại mình có thể vào diễn đàn ít nhất 1 lần/1 ngày để support cho box này. Mở đầu có lẽ mình sẽ viết một vài bài để mọi người quan tâm thảo luận về RAP cũng như CSR, các vấn đề liên quan đặc biệt là một số quy định về luật.

Mình xin giới thiệu mình tên Tuấn Anh, mình ở Hà Nội.
Thân,