Điều kiện cần và đủ để theo ngành HSE

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Thành viên BQT
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Em chào mọi người, hiện tại em học công nghệ kĩ thuật môi trường năm cuối và muốn theo ngành HSE nhưng em không biết mình cần học những gì, trang bị những gì để theo đuổi công việc này, mọi người có thể giúp đỡ em được không ạ? em xin chân thành cảm ơn
Hi em , em có thể tham khảo các thảo luận của diễn đàn theo link này nha https://yeumoitruong.vn/threads/lam-viec-mang-hse.40906/, Chúc em may mắn nha.

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Thành viên BQT
@MR BINH HSE
hi anh, em có thấy trên mạng có khoá học HSE và khoá học an toàn lao động nhóm 2, cho em hỏi cái khoá học này có khác nhau không ạ, em cảm ơn anh
Hi em , về khóa học Nhóm 2 nội dung, kiến thức là theo quy định của pháp luật trong nghị định 44/2016/NĐ-CP. Nhóm 2 là bắt buộc dành cho người làm công tác an toàn. Còn các khóa học HSE khác, tùy vào các chương trình và nội dung khác nhau, sẽ bổ sung thêm kiến thức, chứng chỉ để em có thêm năng lực trong công tác HSE.
Chúc em may mắn nha.

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Thành viên BQT
em cảm ơn anh
Chúc em may mắn và thành công . Theo anh, em nên học nhóm 2 trước, sau đó em học các khóa về Luật HSE, Hóa Chất, Môi trường, Nghiệp vụ PCCC, Sơ cấp cứu, đánh giá rủi ro. Tất cả những khóa học này nằm trong công việc của một nhân viên HSE. Trong qua trình làm việc, em có thể học thêm các chứng nhận về ISO, OHSAS..

Giới thiệu

Mạng xã hội Yêu Môi trường - Chợ Yêu Môi Trường được thành lập năm 2007 là mạng xã hội về môi trường lớn nhất Việt Nam
Sdt: 0908090013 - trongminh@ungphosuco.vn

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
15,197
Thành viên
30,412
Thành viên mới nhất
Josinn