Ứng dụng Gom Rác GRAC

Đố các bác biết đây là gì - Tác dụng ra sao

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
:26:chài. Mới trả lời dc 1 phần nhỏ trong câu này thui. Tại sao người ta xài van 1 chiều mà ko xài van khác.
Ở TP.HCM hiện nay đã có van này chưa ?
(hình này tui copy ở nước ngoài)
Bác này hỏi xong không chiụ trã lời, bác Doremon trốn đâu mất tăm luôn rồi?
Cái này là một dạng van 1 chiều, người ta sài loại này là để tránh khi thủy triều lên nước chạy ngược vào lại nhà máy. Nói đại không biết đúng không hehe:chair:

T

TapTrung

Guest
Van 1 chiều + giảm tốc độ nước tránh xói mòn hệ thống mương dẫn tại miệng ra, áp lực nước càng cao, lực tác dụng lên nắp càng lớn, tuy nhiên, nắp càng đưa ngang lên, lực tác dụng lên 2 thanh đỡ nắp càng ít => trọng lực nắp tác dụng lên nước ra càng lớn => giảm áp lực nước miệng ra. Tui chỉ "cảm nhận" được có thế, mong các bác bổ sung thêm.:02:

Bác này hỏi xong không chiụ trã lời, bác Doremon trốn đâu mất tăm luôn rồi?
Cái này là một dạng van 1 chiều, người ta sài loại này là để tránh khi thủy triều lên nước chạy ngược vào lại nhà máy. Nói đại không biết đúng không hehe:chair:
:50:Bác này nói đúng nhất, hì hì, thực tế là đây là cửa cống xả có gắng van 1 chiều tránh trường hợp triều cường xâm nhập hệ thống thoát nước thải.
Tại VN thì áp dụng bơm cưỡng bức khi triều cường chứ ít xài loại này, các bác đã nghe trường hợp này chưa