Ứng dụng Gom Rác GRAC

Đồ nghề của sinh viên mới ra trường là gì?

de^

Member
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Em hèm :chair:
Thứ 1 là vật chất rùi: Xe máy nè, dtdd nè, 10 bộ hồ sơ có công chứng và phôto, dăm ba triệu tiền dành phòng thân(vì lương ban đầu thấp lắm)

Thứ 2 là tinh thần, không cần bạn học giỏi, học cao hiểu rộng, chỉ cần bạn biết rằng mình thích hợp với công việc nào và yêu ngành của mình.

Nên nhảy sang nhiều công ty để bít thế giới quanh ta ra sao rồi quyết định cũng chưa muộn, tự tin nè, vui vẻ và quan trọng nhất hãy lựa chọn cho mình một hướng đi

Sửa lần cuối:
Theo em thì đồ nghề trước hết là sự tự tin, năng động(có thế vứt bác ở đâu bác cũng sống nổi), rùi sau đó là tình yêu nghề để gắn bó với cái nghề mà lương lậu thấp như thế này... Rùi tiếp đó là cơ sở vật chất motorbike, mobile... chứ còn để kiếm 1 cái ô che nắng che mưa thì đâu phải ai cũng kiếm được.. chúng ta đang là thanh niên mà, trẻ phải cố gắng chứ, ko khi già lại ân hận là ta thiếu mất 1 thời trai trẻ tung hoành

C

crazyman

Guest
khaaaaaa mocmien tâm đắc lý tưởng thanh niên quá, crazy ủng hô. ở đất sai gòn có năn lực là được thừa nhận thôi, sớm hay muộn đó mạ Bữa nay thấy dân môi trường của mình cũng hot đó chứ, lương cũng được cải thiện fần nào rùi

Theo em thì đồ nghề trước hết là sự tự tin, năng động (có thế vứt bác ở đâu bác cũng sống nổi), rùi sau đó là tình yêu nghề để gắn bó với cái nghề mà lương lậu thấp như thế này... Rùi tiếp đó là cơ sở vật chất motorbike, mobile... chứ còn để kiếm 1 cái ô che nắng che mưa thì đâu phải ai cũng kiếm được.. chúng ta đang là thanh niên mà, trẻ phải cố gắng chứ, ko khi già lại ân hận là ta thiếu mất 1 thời trai trẻ tung hoành
:3: :50: :3:

Thêm một cái đầu có tri thứcham học hỏi nữa đi bạn :08:

de^

Member
Theo em thì sau khi ra trường, ai có tiếng anh giỏi thì lương cao là cái chắc, còn học hành giỏi ko thì..........tính sau
Còn nếu học hành giỏi thì ra trường lương cao hay thấp cũng tùy vào....vận mệnh nữa(ví dụ giao tiếp)

V

vistapro

Guest
các bạn nghĩ sao khi có 2 ý kiến này nhé
1 : có 1 cái bằng đẹp ko biết kiến thức có đẹp ko thì chịu
2 : có bảo kệ ô dù
có 1 trong 2 thì rất rẽ xin việc?
các bác cho ý kiến nhé
Em chúa ghét ba trò ô dù. Ô dù khi không còn người "bảo" kê rồi cũng sớm ra đi mà thôi. Bằng đẹp chưa hẳn đã làm việc tốt. Vì bằng đẹp nhiều khi chỉ là "tháp ngà tri thức" ít thực tế. Với công nghệ mà ít thực tế thì chỉ có về vườn sớm. Theo em thì vốn liếng của sinh viên mới ra trường là sự năng động, ham mê công việc. Với em lương không quan trọng, chỉ cần được làm việc cho đỡ tốn công 12 bà mụ "nặn" ra mình là tốt rồi.:02:

Em hèm :chair:
Thứ 1 là vật chất rùi: Xe máy nè, dtdd nè, 10 bộ hồ sơ có công chứng và phôto, dăm ba triệu tiền dành phòng thân(vì lương ban đầu thấp lắm)

Thứ 2 là tinh thần, không cần bạn học giỏi, học cao hiểu rộng, chỉ cần bạn biết rằng mình thích hợp với công việc nào và yêu ngành của mình.

Nên nhảy sang nhiều công ty để bít thế giới quanh ta ra sao rồi quyết định cũng chưa muộn, tự tin nè, vui vẻ và quan trọng nhất hãy lựa chọn cho mình một hướng đi
cũng là 1 ý kiến tuyệt! kinh nghiệm ghê!