Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

doanh nghiệp xả nước thải vào hệ thống thoát nước mưa chung kcn- cách giải quyết

ta thao

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
em chào các bác, tình hình là khu công nghiệp em có 1 doanh nghiệp thứ cấp có hiện tượng xả nước thải vào hệ thống thoát nước mưa chung của KCN. bên Ban quản lý kcn đã nhiều lần làm việc và gửi công văn yêu cầu bên doanh nghiệp xử lý và chấm dứt, Nhưng bên họ vẫn không tìm ra được nguyên nhân vì sao có hiện tượng đó, sau đó không chịu hợp tác làm việc. Bên KCN chúng em đang rất muốn có ý kiến tư vấn xem nên làm thế nào, nếu họ vẫn không chịu hợp tác và giải quyết tình trạng xả thải không đúng quy định thì KCN bắt buộc phải báo cáo với cơ quan chức năng. Nhưng liệu bên KCN có bị ảnh hưởng do không kiểm soát chặt chẽ được việc xả thải của doanh nghiệp không ạ

phamhung_hth

Mầm 2 lá
Cảm xúc
0
Chào bạn!
Bạn cần phải chắc chắn nguồn thải vào hệ thống thoát nước mưa là của DN đó. Nếu để bên họ tự kiểm tra thì chắc chắn họ sẽ ko tìm ra được nguyên nhân cho bạn vì vậy bạn là BQL khu công nghiệp có thể làm công văn kiểm tra làm việc với DN, nội dung bao gồm kiểm tra các hồ sơ thiết kế, xây dựng, vận hành các công trình,... bảo vệ môi trường sau đó kiểm tra quá trình vận hành dự án. Chắc chắn bạn sẽ tìm ra nguyên nhân.
Bạn có thể phối hợp với các đơn vị quản lý nhà nước như Chi cục bảo vệ môi trường, và Cảnh sát môi trường,... để dễ làm việc hơn. Bạn là bên quản lý mà ko kiểm soát được thì ngoài trách nhiệm của DN ra bên bạn là buông lỏng quản lý rồi.
Đây là góp ý của mình. Thân

Ms Bean

Cây đầu làng
Ban Quản Trị
Cảm xúc
183

lbnmobk

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Về mặt pháp lý: đơn vị nào xả vào cống thoát nươc mưa thì đơn vị đó phải chịu phạt theo quy định
Bên bạn có hợp đồng với họ về dịch vụ thu gom và xử lý nước thải thôi chứ về việc tuân thủ pháp luật là việc của họ
Thân
chủ đầu tư kinh doanh hạ tầng vẫn phải chịu trách nhiệm pháp luật nếu có lỗi buông lỏng quản lý đó bạn.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua