Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

đối tượng lập kế hoạch BVMT

nga1clg

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
17
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Mình có thắc mắc, nhờ các bạn hướng dẫn giúp: theo mục 53, phụ lục II, mục I Nghị định 40, cột 5 quy định đối tượng lập kế hoạch BVMT : Các dự án sản xuất đồ gỗ có tổng diện tích kho bãi, nhà xưởng dưới 10.000 m2. Vậy cơ sở sản xuất mộc dân dụng của hộ gia đình làm trên đất thổ cư, có quy mô nhỏ khoảng 15m2 có thuộc đối tượng phải lập kế hoạch BVMT không? (vì quy mô này quá bé, nhưng theo mình hiểu thì quy định vẫn phải lập, nhờ các bạn có ý kiến giúp)!

nga1clg

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
17
tùy vào lượng nước thải phát sinh nữa bạn à. nếu nước thải của cơ sở bạn nhỏ hơn 20m3/ngày đêm thì không phải làm bạn à.
Mình đang áp dụng theo điểm a, khoản 1 điều 18 của khoản 11, Điều 1, Nghị định 40/2019, đối với nước thải 20m3 thuộc điểm b K1 Đ18 thì mình không nghiên cứu đến bạn ạ!

đậu ngân

Mầm 2 lá
Cảm xúc
19
Mình đang áp dụng theo điểm a, khoản 1 điều 18 của khoản 11, Điều 1, Nghị định 40/2019, đối với nước thải 20m3 thuộc điểm b K1 Đ18 thì mình không nghiên cứu đến bạn ạ!
bạn có chủ trương đầu tư dự án không? bạn có thể cho mình biết được tên chính xác dự án của bạn và quy mô sản xuất cũng như diện tích để tra cho chính xác bạn à. vì mình thấy quá nhỏ nên bạn xem lại, làm cũng tốt nhưng hơi tốn kém đó bạn à.

đậu ngân

Mầm 2 lá
Cảm xúc
19
Nếu đã làm KHBVMT thì chắc bạn sẽ làm cấp huyện, nhưng giờ họ yêu cầu báo cáo của bạn có Hệ Thông XLNT , sau này cũng phải đầu tư giống như đề xuất trong báo cáo. nếu điều chỉnh phải làm đơn xin phép. Phải có các biện pháp về bụi khí thải trong quá trình thi công. rồi chưa nói đến việc quan trắc hằng năm (02 lần). nên bạn xem xét kỹ trước khi làm vì diện tích của bàn có 15m2 thôi.

nga1clg

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
17
Nếu đã làm KHBVMT thì chắc bạn sẽ làm cấp huyện, nhưng giờ họ yêu cầu báo cáo của bạn có Hệ Thông XLNT , sau này cũng phải đầu tư giống như đề xuất trong báo cáo. nếu điều chỉnh phải làm đơn xin phép. Phải có các biện pháp về bụi khí thải trong quá trình thi công. rồi chưa nói đến việc quan trắc hằng năm (02 lần). nên bạn xem xét kỹ trước khi làm vì diện tích của bàn có 15m2 thôi.
vâng, cám ơn bạn!

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua