Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Download tài liệu tự do- nên hay không nên

Có nên để cho các thành viên download tự do

• Cho download với số lượng bài nhất định

Bình chọn: 0 0.0%
  • Tôi không quan tâm đến tài liệu

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

Snow_wolf

Active Member
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
theo mình người dã up tài liệu là người quyết định nhưng đã yêu môi trường và up lên diễn đàn thì nên share mọi người cùng biêt.
Mình cũng đồng ý với ý kiến của ban. Người up tài liệu nếu muốn thì có thể hạn chế việc download, nếu không muốn chia sẻ thì đừng up lên nữa.
:3: :3: :3:

Bạn nói cũng sai rồi, vì mục đích lấy bản quyền, và ưu tiên các thành viên tích cực chứ không phải mục đích nào khác, người có công thì được hưởng, người không làm gì hết chỉ đòi nhận không thì sao mà tiến bộ xã hội dc
Tớ nói thẳng, bạn nào thấy động chạm thì thông cảm nhé
1-Lấy bản quyền: tớ OK nếu đó là tài liệu do bạn viết hoặc bạn mua bản quyền, còn nếu không phải thì cũng đừng đề cập chuyện bản quyền
2-Nghe có vẻ thành viên tích cực tự quy định thế nào là thành viên tích cực rùi
3- Nếu bạn muốn tiến bộ xã hội mà cứ khư khư giữ một mình thì xã hội cũng khó mà tiến bộ

Còn nếu coi đây là nội quy của diễn đàn thì cứ để như vậy đi. Chúng ta tham gia thì phải chấp nhận lịch sử thui

Sửa lần cuối:
Các bạn cãi nhau làm chi vậy, tổ chức một buổi họp offline, chẳng lẽ trang web này không có, nếu chưa có thì admin nên tổ chức đi, nếu rảnh tôi sẽ chạy lên Sài Gòn để xem các bạn làm ăn thế nào, nếu có tương lai tôi sẽ tài trợ
Trong buổi họp thì nhất trí nhiều điều về web, mà sao ít mod quản lý quá vậy, tài liệu thì cũng nhiều nhưng đừng để link die

Theo mình thì có share thì có down , nếu đã share thì cho down thoải mái, nếu sợ down thì đừng share.
Nếu người đó không đáng down vì không tích cực trong diễn đàn thì người đó đáng được down vì đã cố gắng tìm thấy chỗ down. Có thể tài liệu đó giúp người đó yêu môi trường hôn thì sao " My share with everybody"

Nhảm nhí, ebook giá cả trăm đô mà người ta còn up lên chia sẻ free cho mọi người, mấy bác nhà ta lượm về đòi bản quyền, đòi phải hỏi ý kiến. Người down về nhiều nhưng không đọc thì cũng chẳng ích gì. Có tài liệu hay thì cứ up lên người nào thấy hay thì cho 1 cái "cảm ơn" là được rồi
Đúng đúng, thực mấy cái Ebooks có phải mình viết hoặc mua đâu, cũng nhờ người khác share rồi mình share lại thôi. Cái vụ mình cho mọi người bấm thank là để mấy bác nào chưa đăng kí thành viên nếu thấy tài liệu hay thì đăng kí thành viên down xong về rồi quay lại đóng góp cho 4rum ngày càng phát triển thôi.
4rum chưa phát triển đến đâu mà nào là dịch vụ VIP đòi ra đời rồi. Một lời khuyên là hãy tạo dựng 4rum cho lớn mạnh đi rồi cái dịch vụ VIP đó sẽ có đất để làm ăn thôi.