Ứng dụng Gom Rác GRAC

ĐTM - nhà máy xử lý chất thải sinh hoạt

letotohai

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
chào các bạn!!
:fish2: Hiện nay mình đang phụ trách làm báo cáo đánh giá tác động môi trường (ĐTM) cho một nhà máy xử lý rác thải sinh hoạt (chế biến thành phân compôt) nhưng đây là một lĩnh vực rất mới và mình có rất ít tài liệu tham khảo về lĩnh vực này.
Vì vậy mình mong bạn nào có tài liệu và đã làm về lĩnh vực này rồi xin hãy giúp mình. hãy gữi những tài liệu và những báo cáo có liên quan cho mình theo địa chỉ mail: letotohai@yahoo.com.
Xin chân thành cảm ơn và mong sớm nhận được sự giúp đỡ từ các bạn.

Tớ đã làm 1 ĐTM như thế ở công ty cũ với tư cách chủ đầu tư lẫn tư vấn. Nhưng rất tiếc USB lưu bị hư rồi. Ở Việt Nam, ĐTM về lĩnh vực này ít lắm, đếm trên đầu ngón tay thôi. Nhưng hiện nay các tỉnh thành đều đang xúc tiến đầu tư xây dựng nhà máy xử lý chất thải sinh hoạt (Bình Phước, Tiền Giang, Vũng Tàu, KonTum,..), vì được Nhà nước hỗ trợ, khuyến khích mà.
Bạn hãy thực hiện đi, vướng mắc chỗ nào tớ sẽ giải đáp (nếu nằm trong khả năng hiểu biết).

daibangxanh

Well-Known Member
Tớ đã làm 1 ĐTM như thế ở công ty cũ với tư cách chủ đầu tư lẫn tư vấn. Nhưng rất tiếc USB lưu bị hư rồi. Ở Việt Nam, ĐTM về lĩnh vực này ít lắm, đếm trên đầu ngón tay thôi. Nhưng hiện nay các tỉnh thành đều đang xúc tiến đầu tư xây dựng nhà máy xử lý chất thải sinh hoạt (Bình Phước, Tiền Giang, Vũng Tàu, KonTum,..), vì được Nhà nước hỗ trợ, khuyến khích mà.
Bạn làm ở đâu mà nắm nhiều thông tin thế