Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

giá của cam kết BVMT

nvdcs

Mầm 2 lá
Cảm xúc
1
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
đọc hết các comment của mọi người em thấy có cái gì đó không ổn chút nào, trước khi làm camkết phải xem xem vốn của họ lớn cỡ nào, chứ cam kết sửa chữa ô tô hay cải tạo, nâng cấp xưởng ... gì gì đó các bác cũng lấy ng ta tận mười mấy củ á? ĐTM thì còn được chứ cái camkết có gì mà phải đo rồi thế này thế nọ, chém gió nó vừa thôi, cam kết là làm cái khi chưa hoạt động thì các bác lấy cái gì để đo ảnh hưởng của nó khi cam kết đã đi vào hoạt động? có chăng chỉ là làm đề án bảo vệ môi trường mới phải đo thôi.
ĐÚng là nhiều cơ quan nó lớn hay các xưởng, nhà máy lớn phải làm cam kết có dự án đầu tư, mà cái dự án nó tính tiền vài trăm lận thì mấy chục triệu ko thấm gì cả, có điều nếu làm trong đơn vị tư vấn thì giá thành luôn luôn đẩy lên rất cao vì còn phải nuôi cả ông giám đốc công ty, nuôi luôn cả nhân viên nó nữa, vì vậy 1 cái cam kết các ông ấy lấy nhiều tiền là phải, còn trong phòng, sai là vừa cầm còi vừa đá bóng, nhưng cũng ko cần phải qua nhiều công đoạn, vì vậy tiền chi phí để làm cũng ít hơn, hơn thế nữa phòng TNMT lại móc nối với bên quan trắc, nếu có đo kết quả thì kết quả vẫn tốt hơn hoặc rẻ hơn so với bên ngoài. Các bác kêu copy thế trong đây có bác nào ko copy nào? nói ra nghe xem nào, trừ phi cái cam kết, DTM ấy nó rất mới mẻ, ko có cái cam kết nào đi trước giống nó thì mới phải đánh từ đầu, chứ nếu làm cam kết cho 1 cây xăng thì làm cho 10 hay 100 cây xăng thì vẫn copy hết mà thôi, có chăng số liệu sẽ khác đi và việc làm đó sẽ chẳng bao giờ thay đổi cho đến khi thay đổi thông tư. Vì vậy các bác đừng bảo là chỉ có đơn vị tư vấn chính đáng với làm cho chính đáng ....
Ng dân giờ họ cũng thừa thông mình để nghĩ lên trực tiếp nhờ ng thẩm định làm hộ cho nhanh gọn. bên tư vấn thì chết ko ngáp nổi !

tonytan151

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
8
Cái gì cũng có giá của nó ! Và tôi luôn tin vào luật nhân quả. Ngày hôm nay, Nếu chúng ta có trách nhiệm với môi trường thì chúng ta sẽ được sống trong môi trường trong sạch, ít ô nhiễm, con cháu chúng ta khỏe mạnh. Còn nếu chúng ta hành động ngược lại, vô trách nhiệm với môi trường thì hậu quả sau này có thể sẽ rất đắt đấy... Hãy nhớ 1 điều rằng tất cả sẽ trở về cát bụi. Mà cát bụi cũng là môi trường cả thôi !^^

jujununi11

Cây công nghiệp
Cảm xúc
40
Giá cam kết này còn tùy thuộc nhiều vào khâu bôi trơn thôi.
Từ Chuyên viên thẩm định>> lãnh đạo phụ trách>>> Phó chủ tịch UBND phụ trác.
Đấy cơ bản có 3 khâu như thế để bạn tính toán. Một số nơi còn thêm bộ phận 1 cửa nhận HS nứa.
Từ những điều kiện cần trên ban + với chi phí viết hs của bạn là bạn có đơn giá cụ thể rồi.
Chúc bạn có đơn giá hợp lý !!!!!!!!!!

huynhquyen2009

Mầm 2 lá
Cảm xúc
1
Phải tùy bạn ở khu vực nào và dự án của bạn thuộc loại nào ah, tại vì mỗi nơi có mỗi giá khác nhau bạn ah...ví dụ ở huyện mình là một huyện nhỏ các dự án nhỏ chỉ độ 5-6 tr/ 1CKMT or ĐA đã được xác nhận của cơ quan chức năng, một số đơn vị chỉ làm xong hồ sơ và chủ dự án phải tự đi xác nhận đó. Mình thấy giá từ 5-6tr là hợp lý vì người làm chẳng hưởng được bao nhiêu đâu, chi cho rất nhiều khâu, bỏ công sức ra nhiều nhưng hưởng chẳng bao nhiêu đâu các bạn.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua