Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

giá của cam kết BVMT

de^

Cây đầu làng
Cảm xúc
28
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
:haywazuiwa: Các bác ơi!!!nếu viết hoàn thành một cái cam kết đạt yêu cầu thì giá dịch vụ là bao nhiêu zây???ai biết nói giúp em zới.:54:
Cái này không có ranh giới của chữ " Đạt yêu cầu". Nếu đạt đúng yêu cầu thì 15 Triệu, đo mẫu. Còn hiện nay thì chủ yếu là copy past thui:30:

EV.FUTURE

Cây công nghiệp
Cảm xúc
2
Cái này không có ranh giới của chữ " Đạt yêu cầu". Nếu đạt đúng yêu cầu thì 15 Triệu, đo mẫu. Còn hiện nay thì chủ yếu là copy past thui:30:

15tr thì cao quá. Bây giờ có một số đơn vị tư vấn người ta nhận liều lắm, hỉ có 5tr trở lại thui, như bác nói đấy, chủ yếu là copy --->past thui, thế nên mấy đơn vị tư vấn chân chính hay bị mất hợp đồng lắm. hixhix :1998618::26:

Sửa lần cuối:
E

ecophila

Guest
15tr thì cao quá. Bây giờ có một số đơn vị tư vấn người ta nhận liều lắm, chỉ có 5tr trở lại thui, như bác nói đấy, chủ yếu là copy --->past thui, thế nên mấy đơn vị tư vấn chân chính hay bị mất hợp đồng lắm. hixhix :1998618::26:

liệu cái giá 5tr có đủ làm 1 CKBVMT ko? khi chi phí phân tích môi trường nền ít nhất đã >3tr, chi phí đi lại +........ (hàng loạt chi phí phát sinh).
Dân môi trường khi tư vấn môi trường thì nên có trách nhiệm với môi trường 1 tí chứ nhỉ? hihi. Lấy 5tr của chủ đầu tư, để rồi khi tiến hành chỉ là đối phó --> hậu quả môi trường để lại là 1 tiềm ẩn lâu dài :D

future0703

Cỏ 4 lá
Cảm xúc
2
E

ecophila

Guest
Tìm tư vấn có uy tín cũng khó lắm àh nha :D
Vì bị dân tư vấn ko uy tín ziệt rùi còn đầu :D
Khi làm kinh tế, chủ dự án cần những cái ĐTM hay CKBVMT chỉ là thủ tục để đối phó, có giấy phê duyệt hay xác nhận là okie, do vậy ai trả giá rẽ là họ đồng ý ngay, mà rẽ thì ko chất lượng => đối phó.
Cao thì ko ai làm
Thế nên tìm nhà tư vấn chất lượng giờ là quá khó
Làm đúng thì giá cao
làm trời ơi thì giá thấp
mà giá thấp thì doanh nghiệp vui :D
hihi
mình nói đùa đó nha

EV.FUTURE

Cây công nghiệp
Cảm xúc
2
Nên tìm đơn vị tư vấn có y tín mà thuê. Làm môi trường mà các bác cứ trả giá hoài thì chắc không còn ai làm quá.

Bác này nói đúng nè, giá như các chủ đầu tư mà nghĩ được là cần đơn vị tư vấn tốt, uy tín mà làm thì mấy anh em trong ngành mình đỡ khổ rùi. Họ chỉ ham rẻ thui, kinh doanh mừ, làm gì mà nghĩ đến Môi trường.
:gunsmilie::gun_nep:

dohoangthang

Mầm xanh
Cảm xúc
0

thebigman

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
Giá tư vấn môi trường

Làm tư vấn là làm kinh doanh. Phải làm sao để có lợi nhất. Không có khung giá cố định mà phải tùy thuộc vào uy tín của đợn vị tư vấn, khả năng của doanh nghiệp. và thị trường từng khu vực
giá thẩm định cũng tùy thuộc vào sự phát triển của từng khu vực. Không nên áp theo một khung nào cố định

khanhtran959

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0

Phuc_DCTV

Cây công nghiệp
Cảm xúc
0
Cam kết ở Bình Dương giá từ 12-20tr, các bác ở đây ăn dày lắm, không có chuyện làm cam kết giá 5tr.
Doanh nghiệp nào thử tự làm thì mấy ổng bắt sửa lên sửa xuống, không biết khi nào mới có giấy.
Toàn là móc nối, cuối cùng mấy ông nhà nước là ăn dày nhất.

Bác này chắc làm nhiều ở Bình Dương!
Em cũng từng làm hơn 1 năm trong Bình Dương đấy! Nhưng em làm chủ yếu bên tài nguyên nước, và thấy trình độ của chuyên viên về nước ngầm (mảng em làm) khá kém. Nhưng mà họ có vị trí---> dễ kiếm tiền he he. noi chung họ ăn cung binh thường, ko dày lăm. Nhưng có lẽ do đề án nước dưới đất thì rẻ hơn đề án môi trường nên vậy chăng....
Kết luận một câu: Ở đâu cũng phải có quen biết mới làm đc, ko thì lại ăn cháo hành suốt, mất công đi tiểu:022:

nhungdoahoaphudung

Cây công nghiệp
Cảm xúc
5
Bác này chắc làm nhiều ở Bình Dương!
Em cũng từng làm hơn 1 năm trong Bình Dương đấy! Nhưng em làm chủ yếu bên tài nguyên nước, và thấy trình độ của chuyên viên về nước ngầm (mảng em làm) khá kém. Nhưng mà họ có vị trí---> dễ kiếm tiền he he. noi chung họ ăn cung binh thường, ko dày lăm. Nhưng có lẽ do đề án nước dưới đất thì rẻ hơn đề án môi trường nên vậy chăng....
Kết luận một câu: Ở đâu cũng phải có quen biết mới làm đc, ko thì lại ăn cháo hành suốt, mất công đi tiểu:022:

Giờ vớ vẩn hết. giờ phải có một văn bản quy định như thế nào đó để thực hiện đúng quy trình cũng như chất lượng của bản CK. Như hiện nay một số ông csmt đi kiểm tra rồi nhận làm cho nó trong khi không có tí chuyên môn đếch nào cả, rồi quan hệ nọ kia vẫn được duyệt.

escijsc

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
1
Theo tt05 thì đúng là ko cần lấy mẫu, nhưng làm CKBVMT cũng nên có trách nhiệm chút, ít ra là việc xin số liệu cũng phải tin cậy và tính toán cũng phải rõ ràng.
Các doanh nghiệp nên tìm đơn vị tư vấn nào mà "làm thật ăn thật" thuê nhé!
Giá thì không cụ thể được nhưng cũng phải từ 10-20 tr là hợp lý.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua