Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Giải quyết khí thải lò hơi - Tối thiểu hóa lượng chất thải phát sinh?

tre-xanh

Cây công nghiệp
Cảm xúc
3
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Xử lí khí thải lò hơi.
Phương pháp thông thường nhất để xử lí khí thải lò hơi là hấp thụ, tác chất hấp thụ có thể là nước hoặc các dung dịch khác.
Nhưng lượng dung dịch sau khi hấp thụ này sẽ bị coi là chất thải. Lượng bùn cặn sinh ra cũng là một đống chất thải cần được giải quyết
Cho mạo muội hỏi có phương pháp hấp thụ nào mà ít sinh ra chất thải ko? :49:

howhy

Cây công nghiệp
Cảm xúc
1
muốn không có bùn cặn thì trong khí thải của bạn phải không có bụi. điều này thì hiếm có rồi. dung dịch dùng hấp thu người ta thường cho tuần hoàn lại và châm dunh dịch mới để có thể đạt nồng độ như yêu cầu. cặn mà bạn thấy chủ yếu là bụi trong khí thải để giải quyết thì trước khi hấp thụ bạn nên cho qua các công trình để loại bụi ra khỏi khí thải, cũng có thể là muối sinh ra cho khí tác dụng với dung dịch hấp thụ, nếu là muối kết tủa do dung dịch hấp thụ khí thì giải pháp cho bạn là dùng dung dịch nào mà khi hấp thụ sinh ra muối tan. bạn cần lưu ý điều này, không có chất gì là bỏ đi, quan trọng là cách bạn sử dụng nó. ví dụ điển hình cho bạn nè, khi hấp thu khí SO2 người ta có thể dùng dung dịch NaOH, muối sinh ra là muối Na2SO3 muối này là 1 muối rất có giá trị, người ta đem muối này đi bán và thế là không phải xử lý nó mà lại có tiền. Nếu còn vấn đề gì thì mình sẽ giải thích cho bạn rõ hơn!

de^

Cây đầu làng
Cảm xúc
28
giải quyết khí thải bằng lò hơi, có anh chị nào có tài liệu về vấn đề này không send cho em với, em dăng làm đề tài này để thuyết trình.gởi về Email cho em nhé:languna_520@yahoo.com.
em cần luôn cả sơ đồ thiết kế hệ thống xử lý nữa càng chi tiết càng tốt ah.cam ơn các anh chị

:21:Tôi chắc chắn với bạn là ko ai giúp bạn như vầy đâu, muốn người khác giúp đỡ thì mình phải đưa ra yêu cầu cụ thể trong phần nào của lò hơi, đưa nguyên bài của người khác vào bài của mình thì ko dc đâu.

Thứ 2: ở đây mang tinh thần share cho cộng đồng chứ ko phải cho cá nhân

Thứ 3: Mọi người cùng bàn luận để cùng nhau tiến bộ chứ không phải là gửi file

L

languna

Guest
không phải đâu, tại mình mới vào ngành còn yếu wa nên nhờ máy anh giúp đở mình củng chưa hiểu lắm nữa đang nghiên cứu ấy mà,đang tìm tài liệu nghiên cứu thôi.Xin lỗi ha.:1998618:
Em chỉ nói là ài liệu tham khảo thôi mừ, anh em nghỉ oan cho em mừ...hic hic
Em kiếm không ra được chổ nào nói chi tiết về vấn đền này hết hà, giúp em với....:1998618:

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,831
Thành viên
31,233
Thành viên mới nhất
khachmua