Giấy phép xả thải

C

cohonkhack

Guest
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Các bác cho em hỏi về Hồ sơ xả thải. EM đang phải làm hồ sơ xin xả thải, nhưng thấy yêu cầu phải lập đề án xả thải, trong khi lượng nước thải của công ty em rất ít, chỉ khoáng 10-20m3/ ngày. Em đọc trong nghị định 149 thì yêu cầu lập báo cáo xả thải. Em cũng ko rõ báo cáo xả thải nội dung như thế nào. Mong các bác giúp đỡ.
Bác nào có 1 báo cáo xả thải mẫu thì send cho em với.
Mail của em là: ngocsms@gmail.com.
Cám ơn các bác nhiều

nngoctu

Cây công nghiệp
Các bác cho em hỏi về Hồ sơ xả thải. EM đang phải làm hồ sơ xin xả thải, nhưng thấy yêu cầu phải lập đề án xả thải, trong khi lượng nước thải của công ty em rất ít, chỉ khoáng 10-20m3/ ngày. Em đọc trong nghị định 149 thì yêu cầu lập báo cáo xả thải. Em cũng ko rõ báo cáo xả thải nội dung như thế nào. Mong các bác giúp đỡ.
Bác nào có 1 báo cáo xả thải mẫu thì send cho em với.
Mail của em là: ngocsms@gmail.com.
Cám ơn các bác nhiều

Bạn tham khảo Các tài liệu này để làm Báo cáo xả thải hợp lý cho công ty mình. Load về nhớ Thank hi:

Đính kèm

• Mau Lam De an Xa Thai.rar
    25.9 KB · Lượt xem: 556
  • Thong tu 02_2005_BTNMT.PDF
    258.1 KB · Lượt xem: 624
C

cohonkhack

Guest
Cám ơn nngoctu. Hiện tại, các mẫu mình đã có đủ hết rồi. Nhưng cái chính là nội dung của nó cơ. Bạn có một báo cáo xả thải mẫu không (dành cho đơn vị đang xả thải, có hệ thống xử lý nhưng chưa có giấy phép). Mình mới làm về lĩnh vực này nên cũng ko rõ lắm. Đơn vị của mình xả thải với lưu lượng rất ít, dưới 30m3/ ngày, chủ yếu là nước thải sinh hoạt, có nhất thiết phải xin giấy phép ko?
Cho mình hỏi thêm, việc lập báo cáo xả thải do chính đơn vị lập được không hay phải thuê 1 bên thứ 3 đứng ra khảo sát và lập báo cáo. Nếu thuê thì giá cả bao nhiêu với mức xả thải của đơn vị mình: dưới 30m3/ ngày đêm.
Cảm ơn bạn rất nhiều

nngoctu

Cây công nghiệp
Cám ơn nngoctu. Hiện tại, các mẫu mình đã có đủ hết rồi. Nhưng cái chính là nội dung của nó cơ. Bạn có một báo cáo xả thải mẫu không (dành cho đơn vị đang xả thải, có hệ thống xử lý nhưng chưa có giấy phép). Mình mới làm về lĩnh vực này nên cũng ko rõ lắm. Đơn vị của mình xả thải với lưu lượng rất ít, dưới 30m3/ ngày, chủ yếu là nước thải sinh hoạt, có nhất thiết phải xin giấy phép ko?
Cho mình hỏi thêm, việc lập báo cáo xả thải do chính đơn vị lập được không hay phải thuê 1 bên thứ 3 đứng ra khảo sát và lập báo cáo. Nếu thuê thì giá cả bao nhiêu với mức xả thải của đơn vị mình: dưới 30m3/ ngày đêm.
Cảm ơn bạn rất nhiều

Phần báo cáo xả thải này, nếu Chính đơn vị làm cũng được nếu có chuyên môn. Nhưng thường thuê bên Tư Vấn làm ah. Việc lập BCXT giá hợp đồng không tính bao nhiêu m3 như thiết kế hệ thống xử lý đâu. Nhưng giá cả cũng gần như Đề án BVMT. Mình không rõ lắm, phần báo giá người khác làm. Gửi bạn bản BCXT tham khảo chưa hoàn thành hi:

Đính kèm

• Bao cao Xa thai_BVTA.pdf
    489.6 KB · Lượt xem: 2,967
R

RCTEC

Guest
Báo cáo xả thải định kỳ là gì?

Giờ thì chỉ nộp 1 bộ hồ sơ. Giấy phép còn hạn không ít hơn 3 tháng. Đ1o là những gì ít nhất bạn cần nắm được.

Mình hỏi chút nhé. Mình đang thắc mắc một điều là 1 doanh nghiệp đã có giấy phép xả thải nhưng người có thẩm quyền đi kiểm tra tại doanh nghiệp thì đòi hỏi phải làm báo cáo xả thải hằng năm giống như báo cáo giám sát (2 lần/1năm).
Có ai hiểu vấn đề là gì không, nói mình nghe với....hic...hic

thientuc

Mầm 2 lá
chân thành cảm ơn mọi người đã post bài rất hữu dụng.
Mình (thông cảm nếu là các anh chị) hiện mới vào làm cho công ty Cồn Rượu, mình chưa nắm được các thủ tục về môi trường cần phải thực hiện. Hiện giờ nhà máy nằm trong KCN, chất thải gồm nước thải lưu lượng 1000 m3/d, chất thải nguy hại gồm 4 loại bóng huỳnh quang; dầu thải; bao bì chứa hóa chất; giẻ lau, găng tay dính dầu với khối lượng lần lượt là 0,5 ; 20 ; 100 ; 03
Qúy, anh, chị hay các bạn nào có thể tư vấn giùm với nhé!
Chân thành cảm ơn và hậu tạ sau,
Trân trọng.
lê Thiện.
email: thien.TVmedia@gmail.com
sdt : 01255167699

giaiphapxanh

Mầm xanh
Website
giaiphapxanh.vn

dali_12

Hạt giống tốt
Nếu nước thải xả vào hệ thống công trình thủy lợi thì bạn làm theo TT 21/2011/BNNPTNT trong đó quy định hồ sơ thiết kế,quy trình vận hành hệ thống xử lý nước thải phải được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt. Còn nếu nước thải xả vào hệ thống kênh mương thì bạn làm theo TT 02/2005, hồ sơ thiết kế hệ thống xử lý nước thải không cần cơ quan nhà nước phê duyệt.

nguyenpham184

Hạt giống tốt
Mình hỏi chút nhé. Mình đang thắc mắc một điều là 1 doanh nghiệp đã có giấy phép xả thải nhưng người có thẩm quyền đi kiểm tra tại doanh nghiệp thì đòi hỏi phải làm báo cáo xả thải hằng năm giống như báo cáo giám sát (2 lần/1năm).
Có ai hiểu vấn đề là gì không, nói mình nghe với....hic...hic

Em cũng đang thắc mắc ó phải làm báo cáo như BCGSMT định kì hay ko? Anh chị nào rành trả lời giúp em với.

Ms Bean

Cây đầu làng
Ban Quản Trị
scroll-topTop