Ứng dụng Gom Rác GRAC

Giúp đỡ sinh viên đi thực tập tham quan

yeumoitruong2010

Administrator
Thành viên BQT
Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Hiện nay học lý thuyết là vấn đề rất dễ dàng. Học ở trên giảng đường, book, web yeumoitruong,....

Nhưng vấn đề thực tập tham quan thực tế thì rất khó khăn và rất ít. Các kỹ sư và các nhà quản lý nếu ai có điều kiện thì dẫn sv đi công trình nào đó nhé :56:

Những ai hỏi câu đấy thì cứ xem chương trình thực tập của lớp kỹ sư Việt- Pháp
đại học bách khoa TPHCM (giỏi nhất trong trường) xem có phần thực tập công nhân không nhé.
Chính xác 100%, bạn phải đích thân làm như một công nhân, kết hợp với những gì đã học được sẽ thấy rất mau lên kinh nghiệm. Tuy nhiên điểm khác biệt là ở chỗ người công nhân bình thường chỉ biết làm những gì theo yêu cầu còn bạn thì biết tại sao phải làm như thế.

chả có gì là khó khăn cả. Xin đi làm công nhânkhông lương cho mấy công ty môi trường vài tháng là được ngay. Nhớ là công nhân nhé.

mèo béo xung phong làm công nhân không lương nè!
đây là một ý kiến rất hay. mèo béo cũng ấp ủ ý tưởng này lâu rồi, nhưng đám bạn mèo nói là girl nên rất khó xin làm công nhân. đúng hơn là người ta rất ngại nhận girl. thật là bất công. huuuuuuuu
:yahoo: :yahoo: :yahoo: :yahoo: :yahoo:

A

airen

Guest
Xin chào mọi người!em là sinh viên năm thứ 4 nghành môi trường,nay em chuẩn bị thực tập tốt nghiệp nên em khi gia nhập diễn đàn em rất quan tâm đến chỗ thực tập,thông tin tuyển sinh viên thực tâp.
Em thấy bạn em xin được vào thực tập quản lý môi trường ở tập đoàn gỗ Trừơng Thành ,hỏi thăm thấy người ta cũng cần sinh viên nghành mình nên đưa link để bạn nào quan tâm cùng tham khảo:
http://www.truongthanh.com/binhduong/tapsu/Index.html
Em cũng tính sẽ xin vào thử xem sao,biết đâu có ai trên diễn đàn vô thực tập chung hén!!!!

Xin chào mọi người!em là sinh viên năm thứ 4 nghành môi trường,nay em chuẩn bị thực tập tốt nghiệp nên em khi gia nhập diễn đàn em rất quan tâm đến chỗ thực tập,thông tin tuyển sinh viên thực tâp.
Em thấy bạn em xin được vào thực tập quản lý môi trường ở tập đoàn gỗ Trừơng Thành ,hỏi thăm thấy người ta cũng cần sinh viên nghành mình nên đưa link để bạn nào quan tâm cùng tham khảo:
http://www.truongthanh.com/binhduong/tapsu/Index.html
Em cũng tính sẽ xin vào thử xem sao,biết đâu có ai trên diễn đàn vô thực tập chung hén!!!!

Sửa lần cuối:
tui thấy chém gió thì nhiều ,với lại bên chuyên ngành thì chủ yếu là úp tài liệu sách lên rồi ai thích thì tải về chứ cái chuyện kinh nghiệm thì chỉ dc vài bài.Trên wikipedia trang nước ngoài thấy họ ghi đầy đủ và rất nhiều thông tin trong khi đó thì tiếng việt thì còn rất sơ sài.

caconcacon

caconcacon

mèo béo xung phong làm công nhân không lương nè!
đây là một ý kiến rất hay. mèo béo cũng ấp ủ ý tưởng này lâu rồi, nhưng đám bạn mèo nói là girl nên rất khó xin làm công nhân. đúng hơn là người ta rất ngại nhận girl. thật là bất công. huuuuuuuu
:yahoo: :yahoo: :yahoo: :yahoo: :yahoo:
tui ủng hộ ý kiến của bạn.rất đúng.

caconcacon

đang cần tìm nơi thực tập gấp!!!!!!!!!!!!!!!

mình là sinh viên cao đẳng dân kỹ thuật môi trường, hiện giờ mình đang cần tìm nơi thực tập gấp liên quan đến môi trường nước. mình đã tìm rất nhiều chộ nhưng hầu như chẳng ai chịu nhận mình cả vì một lý do đơn giản: mình là con gái. nếu bạn nào có khả năng hãy giúp mình với. giờ mình phải làm sao để một công ty có thể nhận một sinh viên thực tập không có kinh nghiệm như mình. mình cảm ơn rất nhiều.:30:

daibangxanh

Well-Known Member
mình là sinh viên cao đẳng dân kỹ thuật môi trường, hiện giờ mình đang cần tìm nơi thực tập gấp liên quan đến môi trường nước. mình đã tìm rất nhiều chộ nhưng hầu như chẳng ai chịu nhận mình cả vì một lý do đơn giản: mình là con gái. nếu bạn nào có khả năng hãy giúp mình với. giờ mình phải làm sao để một công ty có thể nhận một sinh viên thực tập không có kinh nghiệm như mình. mình cảm ơn rất nhiều.:30:
Có giấy giới thiệu của trường không?